સ્પોર્ટ્સ

4 એટલા ફ્લોપ ખેલાડી જેને ફ્રેન્ચાઇઝી આપ્યા કરોડો રૂપિયા તો પણ જબરજસ્તી કરવા પડ્યા ટીમમાંથી બહાર… જાણીને આંખો ફાટી જશે

ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (આઈપીએલ 2022) મેગા ઓક્શનમાં, ખેલાડીઓના પ્રદર્શનને જોઈને ફ્રેન્ચાઈઝીઓએ તેમને મોટી કિંમતે જાળવી રાખ્યા અને સારી કિંમત સાથે મેગા ઓક્શનમાં પણ સામેલ કર્યા. પરંતુ ઘણા એવા ખેલાડીઓ પણ છે જેમને ટીમે સારી કિંમત આપીને પ્લેઈંગ ઈલેવનનો ભાગ બનાવ્યો હતો.

કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ (KKR)ના ઓલરાઉન્ડર ખેલાડી વેંકટેશ અય્યરને આઈપીએલની છેલ્લી સિઝનમાં શોધ થઈ હોવાનું કહેવાય છે. ટીમના ફાઇનલમાં પહોંચવાનું મુખ્ય કારણ વેંકટેશ અય્યર પણ હતું. જે બાદ ફ્રેન્ચાઇઝીએ ઘણા મોટા ખેલાડીઓને છોડીને ખેલાડીને જાળવી રાખ્યો અને વેંકટેશ અય્યરને પણ ભારતીય ટીમમાં રમવાની તક મળી.

પરંતુ ખેલાડીઓ તકનો લાભ ઉઠાવી શક્યા ન હતા. આ વર્ષે વેંકટેશ અય્યરની બેટિંગ ફ્લોપ રહી હતી અને સાથે જ તેણે માત્ર ત્રણ ઓવર ફેંકી હતી. પ્રથમ બે-ત્રણ મેચ બાદ કેપ્ટન શ્રેયસ અય્યરને વેંકટેશ ઐયરને લઈને સવાલો પણ પૂછવામાં આવ્યા હતા, જેના પર કેપ્ટને ખેલાડીનું સમર્થન કરવાનું કહ્યું હતું. પરંતુ અંતે તેને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાંથી પણ બહાર કરી દેવામાં આવ્યો હતો.

કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સનો ખેલાડી શિવમ માવી પણ ટીમ માટે અપેક્ષા મુજબ કંઈ ખાસ કરી શક્યો નથી. તે KKR દ્વારા મેગા ઓક્શનમાં 7.25 કરોડમાં જોડાયો હતો. પરંતુ તે અત્યાર સુધીની પાંચ મેચમાં માત્ર ચાર વિકેટ જ લઈ શક્યો છે.

આ વર્ષની મેગા ઓક્શનમાં પંજાબ કિંગ્સે 9 કરોડની જંગી રકમ સાથે IPLમાં મોટા ફિનિશર કહેવાતા શાહરૂખ ખાનને પસંદ કર્યો હતો. પરંતુ તે ટીમની અપેક્ષા પૂરી કરી શક્યો નહીં. અત્યાર સુધીમાં તેણે 100ના સ્ટ્રાઈક રેટથી માત્ર 98 રન બનાવ્યા છે, જે બાદ તેને ટીમમાંથી બહાર કરી દેવામાં આવ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *