સ્પોર્ટ્સ

ટીમ ઇન્ડિયામાંથી પંત અને ઈશાન બંને નું પત્તુ કાપી નાખશે આ ધાક્કડ વિકેટકીપર ! ક્યારેક ક્યારેક તો ધોનીને પણ પાછો પાડે છે

વિશ્વની સૌથી મોટી ક્રિકેટ લીગ IPL (IPL)ની 15મી સિઝન હાલમાં ધમાકેદાર સ્ટાઈલમાં રમાઈ રહી છે. આ લીગમાં ભારતના ઘણા યુવા ખેલાડીઓ શાનદાર પ્રદર્શન કરી રહ્યા છે અને આવનારા સમયમાં તેઓ ટીમ ઈન્ડિયા માટે ધૂમ મચાવતા જોવા મળી શકે છે. આ દરમિયાન આઈપીએલમાંથી આવો વિકેટકીપર પણ મળી આવ્યો છે, જે આવનારા સમયમાં ભારતીય ટીમ માટે રમતા જોવા મળી શકે છે.

IPL 2022માંથી એક ઘાતક વિકેટકીપર મળી આવ્યો છે. અમે વાત કરી રહ્યા છીએ વિકેટ કીપર બેટ્સમેન જીતેશ શર્માની જે પંજાબ કિંગ્સ તરફથી રમે છે. IPL 2022 પહેલા જીતેશ અજાણ્યો ખેલાડી હતો, પરંતુ તેણે જે રીતે પોતાની શાનદારતા બતાવી છે તેણે બધાના દિલ જીતી લીધા છે. ખાસ કરીને લાંબી સિક્સર મારવાની તેની ક્ષમતા અદભૂત છે. તાજેતરમાં જ જીતેશે રાજસ્થાન રોયલ્સ સામે 18 બોલમાં 38 રનની શાનદાર ઇનિંગ રમી હતી. ઇનિંગ્સના અંતે જીતેશ જે રીતે લાંબા શોટ રમે છે તે જોવા જેવું છે.

વીરેન્દ્ર સેહવાગ જેવો અનુભવી બેટ્સમેન પોતે પણ જીતેશ શર્માની બેટિંગનો ચાહક બની ગયો છે. સેહવાગે આ ખેલાડીના જોરદાર વખાણ કર્યા છે. Cricbuzz સાથે વાત કરતા સેહવાગે કહ્યું, ‘તેણે ખૂબ પ્રભાવિત કર્યો છે અને શું આપણે તેને T20 વર્લ્ડ કપ માટે ઓસ્ટ્રેલિયા મોકલીએ? હું પૂછું છું કારણ કે જે પણ સારું પ્રદર્શન કરે છે, અમે તેને વર્લ્ડ કપ માટેની સંભવિત ટીમમાં રાખીએ છીએ. જિતેશ શર્માએ મને ઈશાન કિશન, રિષભ પંત અને રિદ્ધિમાન સાહા કરતાં વધુ પ્રભાવિત કર્યો છે.

વીરેન્દ્ર સેહવાગે તો ત્યાં સુધી માંગ કરી છે કે જીતેશને પણ આવનારી T20 વર્લ્ડ કપની ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવે. સેહવાગે આગળ કહ્યું, ‘બેટિંગ કરતી વખતે તેને લાગે છે કે તેને કોઈ ડર નથી. તે જાણે છે કે કવર ઓવર પર કયો બોલ શોટ રમવો. તેણે મને ઘણો પ્રભાવિત કર્યો છે. હું તેને આગામી ટી20 વર્લ્ડ કપમાં બીજા વિકેટકીપર તરીકે ઓસ્ટ્રેલિયા લઈ જઈશ.

ટીમ ઈન્ડિયા માટે ઈશાન કિશન અને રિષભ પંતનું વર્તમાન ફોર્મ ચિંતાનો વિષય છે. આ બંને ખેલાડીઓ IPL 2022માં અત્યાર સુધી ફ્લોપ રહ્યા છે. 15 કરોડથી વધુમાં વેચાયેલો ઈશાન મુંબઈ ઈન્ડિયન્સની લય બગાડવામાં સૌથી મોટો જવાબદાર છે. બીજી તરફ, પંત શરૂઆતના બોલ પર લાંબા શોટ ફટકારે છે પરંતુ પછી લાંબી ઇનિંગ્સ રમ્યા વિના આઉટ થઈ જાય છે. આવી સ્થિતિમાં જીતેશ શર્માને આગામી દક્ષિણ આફ્રિકા શ્રેણીમાં તક આપવી જોઈએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *