વાયરલ

વૃદ્ધ અંકલ-આંટી એ ગાયું એટલું મધુર ગીત ‘ચૌદવી કા ચાંદ’ , સાંભળીને જ મન ભરાઈ ગયું… જુઓ વિડીયો

બોલિવૂડના ઘણા ગીતો એવા છે જે સદાબહાર છે. જ્યારે પણ આ ગીતો સાંભળવામાં આવે છે, ત્યારે તેઓ અદ્ભુત લાગે છે અને તેમને તેમના જાદુમાં બાંધી દે છે. પછી જો કોઈ આ ગીતો પૂરી ભક્તિથી ગાય તો તેની મજા બમણી થઈ જાય છે. આવું જ એક ગીત છે ગુરુ દત્ત અને વહીદા રહેમાનની ફિલ્મ ચૌદવિં કા ચાંદ.

યુટ્યુબ પર એક વીડિયો વાયરલ થઈ રહ્યો છે, જેમાં એક વૃદ્ધ દંપતી આ ગીત દિલથી ગાઈ રહ્યું છે. તેનો અવાજ સીધો દિલ સુધી જઈ રહ્યો છે. તેના ગીતની સ્ટાઈલ પણ ઈમોશનલ છે. આ રીતે, આ વીડિયો યુટ્યુબ પર ઘણી હેડલાઇન્સ મેળવી રહ્યો છે. આ ગીત સાથે હાર્મોનિયમનો પણ અદ્ભુત ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે. આ રીતે ગીત હૃદયના તારોને સ્પર્શી જાય છે.

‘ચૌધવીન કા ચાંદ’ 1960ની ફિલ્મ છે, આ ફિલ્મ બોક્સ ઓફિસ પર સુપરહિટ રહી હતી અને 1960ની સૌથી વધુ કમાણી કરનાર ફિલ્મ પણ હતી. ફિલ્મમાં ગુરુ દત્ત, વહીદા રહેમાન અને રહેમાનનો પ્રેમ ત્રિકોણ જોવા મળ્યો હતો. ફિલ્મના ગીતોને ખૂબ પસંદ કરવામાં આવ્યા હતા. આ ફિલ્મનું નિર્દેશન કેએમ સાદિક દ્વારા કરવામાં આવ્યું હતું.

ફિલ્મમાં કોમેડિયન જોની વોકર પણ જોવા મળ્યો હતો. આ રીતે આ ફિલ્મ ગુરુ દત્તની યાદગાર ફિલ્મોમાંની એક હતી. આ ફિલ્મમાં તેની એક્ટિંગને ખૂબ પસંદ કરવામાં આવી હતી. જણાવી દઈએ કે ગુરુ દત્તનું સાચું નામ વસંત કુમાર શિવશંકર પાદુકોણ હતું. તેમનો જન્મ 9 જુલાઈ, 1925ના રોજ થયો હતો અને 10 ઓક્ટોબર, 1964ના રોજ તેમનું અવસાન થયું હતું. તેણે પ્યાસા જેવી યાદગાર ફિલ્મ આપી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *