વાયરલ

આ છે સાચી માનવતા, આ એક વાયરલ વિડીયો ની કહાની તમારા રુવાંટા ઉભા કરી દેશે… જુઓ વિડીયો

આજે સમગ્ર વિશ્વ એક મોટા પડકારમાંથી પસાર થઈ રહ્યું છે. આ પડકાર બીજું કંઈ નથી પરંતુ માનવતા છે જે સતત ખોવાઈ રહી છે. આજની ભાગદોડની લાઈફમાં લોકો ભૂલી ગયા છે કે માનવતા જેવી કોઈ વસ્તુ હોય છે, પરંતુ તમને જાણીને આનંદ થશે કે આજે પણ દુનિયામાં કેટલાક એવા લોકો છે જેમણે માનવતા અને માનવતાને જીવંત રાખી છે.

તેમને જોઈને ખાતરી થાય છે કે આજે પણ આપણે એવા સમાજમાં રહીએ છીએ જ્યાં પસંદગીના લોકો જરૂરિયાતમંદોની મદદ માટે હાથ લંબાવે છે. આવો જ એક હૃદયસ્પર્શી વિડીયો આજકાલ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે. આ વિડિયો જોઈને એક જ વાત સમજાય છે કે માત્ર પ્રેમ જ છે જે આ દુનિયાને બદલી શકે છે.

જરૂરિયાતમંદ વ્યક્તિને મદદ કરવી એ સાચી માનવતા છે. આજે અમે તમારી સાથે જે વીડિયો શેર કરવા જઈ રહ્યા છીએ તે માનવતા અને માનવતાનું ઉદાહરણ આપી રહ્યો છે. સોશિયલ મીડિયા પર આ વીડિયો જોઈને જ્યાં લોકો ભાવુક થઈ રહ્યા છે, ત્યાં જ તેમાં દેખાડવામાં આવેલી માનવતા લોકોના દિલને સ્પર્શી રહી છે.

વીડિયોની શરૂઆત સિગ્નલ પર પાર્ક કરેલી કારથી થાય છે, જેમાં એક ગરીબ માણસ કાર સાફ કરતો જોવા મળે છે. કારનો કાચ નીચે આવતા જ વીડિયોમાં વાહન માલિક ગરીબ વ્યક્તિને 500ની બે નોટ એટલે કે હજાર રૂપિયા આપતા જોવા મળે છે. આ જરૂરિયાતમંદના ચહેરા પર પૈસા મળ્યા બાદ જે આશ્ચર્ય અને ખુશી જોવા મળી રહી છે તે કોઈ ખજાનાથી ઓછી નથી.

આ પછી, કાર સાથે અકસ્માત થયો હોવા છતાં, કારની અંદર બેઠેલી ડરી ગયેલી છોકરીને જોઈને માનવતા બતાવી, આ વ્યક્તિએ કાર ચાલકને જવા દીધો. માનવતાના દાખલાથી ભરેલો આ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર દરેકને ભાવુક કરી રહ્યો છે.

વિડિયોમાં એક છોકરી કાળઝાળ ગરમીમાં શર્ટ વિના ચાલતા એક વૃદ્ધને શર્ટ આપતી જોવા મળે છે, જ્યારે બીજી તસવીરમાં એક ગરીબ બાળક દુકાનમાં કામ કરતા નાના કર્મચારીને પોતાના પૈસાથી ખવડાવતો જોવા મળે છે. સોશિયલ મીડિયા પર માનવતાનું ઉદાહરણ આપતો આ વીડિયો IAS ઓફિસર અવિનાશ શરણ દ્વારા શેર કરવામાં આવ્યો છે.

વીડિયો શેર કરતી વખતે તેણે કેપ્શનમાં લખ્યું કે, ‘પ્રેમ દુનિયાને બદલી શકે છે’. આ વીડિયો પર ઈન્ટરનેટ યુઝર્સ પોતાની પ્રતિક્રિયા આપી રહ્યા છે. એક ટ્વિટર યુઝરે લખ્યું, ‘હા સર માત્ર પ્રેમ જ દુનિયા બદલી શકે છે.’ તો બીજાએ લખ્યું, ‘આ વિડિયો જોઈને સકારાત્મક વાઈબ મળી રહ્યો છે’. એકે લખ્યું કે, ‘કોઈને બિનજરૂરી રીતે મદદ કરવાની ખુશી અલગ છે, કારણ શોધીને નથી મળતી’.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *