વાયરલ

‘માં વગર ની જિંદગી અધૂરી’ માં ની યાદ માં દીકરાએ ગાયું એવું ગીત, સાંભળતા જ આંખમાંથી આંસુ સરી પડશે

દુનિયામાં એવું કંઈ નથી જે માતાની ઉણપને પુરી કરી શકે. કદાચ આ જ કારણ છે કે માતાના જીવનમાંથી વિદાયની પીડાને શબ્દોમાં વર્ણવી શકાય તેમ નથી. તે માતા છે, જે બોલ્યા વિના તેના બાળકો વિશે બધું સમજી લે છે, આવી સ્થિતિમાં, જ્યારે માતા ત્યાં નથી, તે દરેક ક્ષણે ખાવા માટે દોડે છે.

જો કે માતા પરના ઘણા ઈમોશનલ વીડિયો જોઈને આપણે બધા ઈમોશનલ થઈ જઈએ છીએ, પરંતુ આ દિવસોમાં સોશિયલ મીડિયા પર એક એવો ઈમોશનલ વીડિયો વાયરલ થઈ રહ્યો છે, જેને જોઈને તમારી આંખો ભીની થઈ જશે. આ વીડિયોમાં એક બાળક તેની માતાને યાદ કરીને ઈમોશનલ ગીત ગાઈ રહ્યો છે.

ભોજપુરી સુપરસ્ટાર ખેસારી લાલનું ગીત ‘મૈ બિના ઝિંદગી અધરુ’ ફરી એકવાર સોશિયલ મીડિયા પર લોકોની આંખોમાં આંસુ લાવી રહ્યું છે. આ એ જ ગીત છે, જેને ગાતી વખતે ખેસારી લાલ પોતે પણ ભાવુક થઈ ગયા હતા. આ દિવસોમાં સોશિયલ મીડિયા પર બાળકના અવાજમાં આ ગીત સાંભળીને લોકો ખૂબ જ ભાવુક થઈ રહ્યા છે.

ખરેખર, આ વીડિયોમાં એક બાળક લાકડાના પાટિયા પર બેઠેલું જોવા મળે છે. બાળકની આંખોમાં આંસુ છે અને તે તેની માતાની યાદમાં તેની માતા માટે આ ગીત ગાતો જોવા મળે છે. માતા માટે નીકળેલો દરેક શબ્દ લોકોના હૃદયને સ્પર્શી જાય છે. બાળકનો ચહેરો અને તેના આંસુ કહી દે છે કે માતા વિના તેનું જીવન કેટલું અધૂરું છે. બાળકના હાથમાં કોથળો છે અને માતાની ગેરહાજરીનું દર્દ જીભમાંથી દેખાય છે.

ઈન્ટરનેટ પર આ ઈમોશનલ વીડિયો જોઈને દરેકની આંખો ભીની થઈ ગઈ છે. બાળકના જીવનમાં તેની માતાનું મહત્વ માત્ર તે જ સમજી શકે છે. ગીતના બોલ બતાવે છે કે માતા વિના કોઈ સપનું પૂરું થઈ શકતું નથી અને આ જીવનની વાસ્તવિકતા પણ છે.

આ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર બનારસી બીટ્સ નામના ફેસબુક એકાઉન્ટ પરથી શેર કરવામાં આવ્યો છે. વીડિયો શેર કરતી વખતે કેપ્શનમાં લખ્યું છે કે, ‘આ બાળકનું ગીત તમારા દિલને સ્પર્શી જશે. સંગીતનો કોઈ પાઠ ન લીધો, પરંતુ બાળકે ખૂબ જ મધુર રીતે ગીત ગાયું.

આ ઈમોશનલ ગીત સાંભળીને એક ઈન્ટરનેટ યુઝરે લખ્યું, ‘હૃદયની લાગણી શબ્દોના રૂપમાં બહાર આવી રહી છે’. બીજાએ લખ્યું, ‘ગાતા ગાતા બાળકની આંખમાંથી આંસુ આવી ગયા.’ ઘણા લોકો લખતા હોય છે કે, ‘માતા વિના જીવન ખરેખર અધૂરું છે.’

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *