આ છે ક્રિકેટ ની દુનિયા ના 6 એવા વર્લ્ડ રેકોર્ડ, જેને તોડવા લગભગ નામુંકીન છે… જાણીને હક્કા પક્કા રહી જશો

0

ક્રિકેટના ઈતિહાસમાં ઘણા એવા મહાન બેટ્સમેન અને બોલર રહ્યા છે, જેમણે પોતાની શાનદારતાથી આ રમતની મજા બમણી કરી દીધી. ક્રિકેટની દુનિયામાં એવા 6 વર્લ્ડ રેકોર્ડ છે, જેને તોડવા અસંભવ સમાન છે. કેટલાક મહાન બેટ્સમેનો અને બોલરોએ એવા મોટા વર્લ્ડ રેકોર્ડ બનાવ્યા છે, જેને તોડવાનું માત્ર સપનું જ છે. ચાલો જોઈએ ક્રિકેટની દુનિયામાં એવા 6 વર્લ્ડ રેકોર્ડ, જેને તોડવું અશક્ય સમાન છે:

1. સચિન તેંડુલકરની 100 આંતરરાષ્ટ્રીય સદી

ભારતના મહાન બેટ્સમેનોમાંના એક એવા સચિન તેંડુલકરને ક્રિકેટનો ભગવાન કહેવામાં આવે છે. સચિન તેંડુલકરે તેની આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દી દરમિયાન 100 સદી ફટકારી છે. આ રેકોર્ડ તોડવો અશક્ય છે. જોકે ટીમ ઈન્ડિયાના સ્ટાર બેટ્સમેન વિરાટ કોહલીએ ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટમાં 70 સદી ફટકારી છે. પરંતુ 33 વર્ષીય વિરાટ કોહલી માટે 100 આંતરરાષ્ટ્રીય સદીનો રેકોર્ડ તોડવો અશક્ય હશે.

2. મુથૈયા મુરલીધરનની 1300 આંતરરાષ્ટ્રીય વિકેટ

શ્રીલંકાના દિગ્ગજ ઓફ સ્પિનર ​​મુથૈયા મુરલીધરને આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં કુલ 1300 વિકેટ ઝડપી છે. કોઈપણ બોલર માટે આ વર્લ્ડ રેકોર્ડ તોડવો અશક્ય છે. મુથૈયા મુરલીધરને તેની કારકિર્દીમાં 133 ટેસ્ટ, 350 ODI અને 12 T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમી છે અને કુલ મળીને 1347 વિકેટ લીધી છે. જે ક્રિકેટના ઈતિહાસમાં સૌથી વધુ વિકેટ લેનાર બોલર છે.

3. સર ડોન બ્રેડમેનની ટેસ્ટ મેચોમાં સરેરાશ 99.94 છે

ક્રિકેટ ઈતિહાસના મહાન બેટ્સમેન ઓસ્ટ્રેલિયાના ડોનાલ્ડ બ્રેડમેને પોતાના જીવનમાં માત્ર 52 ટેસ્ટ મેચ રમી છે. પરંતુ, તેની બેટિંગની દુનિયા હજુ પણ મનાવી રહી છે. ક્રિકેટ જગતનો સર્વશ્રેષ્ઠ બેટ્સમેન આજ સુધી તેની પાસે જન્મ્યો નથી. ડોનાલ્ડ બ્રેડમેને પોતાની કારકિર્દીમાં ટેસ્ટમાં 6996 રન બનાવ્યા છે. આ દરમિયાન તેની બેટિંગ એવરેજ 99.94 રહી છે, જે ક્રિકેટના ઈતિહાસમાં સૌથી વધુ છે. આ રેકોર્ડ તોડવો એ વર્તમાન સમયના કોઈપણ બેટ્સમેનની વાત નથી.

4. રોહિત શર્માની એક ODI મેચમાં 264 રનની ઇનિંગ

ભારતીય ઓપનર અને વિશ્વના સર્વશ્રેષ્ઠ હિટર તરીકે પ્રખ્યાત રોહિત શર્માએ વન-ડે ઈન્ટરનેશનલ મેચમાં 264 રનની ઈનિંગ્સ રમવાનો વર્લ્ડ રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. જે કોઈપણ બેટ્સમેન દ્વારા બનાવેલ સર્વોચ્ચ વ્યક્તિગત સ્કોર છે. આટલું જ નહીં, રોહિત શર્માએ વન-ડે ઈન્ટરનેશનલમાં 3 વખત બેવડી સદી ફટકારી છે. રોહિત શર્માનો આ મોટો વર્લ્ડ રેકોર્ડ તોડવો પણ અસંભવ છે.

5. બ્રાયન લારાના ટેસ્ટ મેચોમાં 400 રન

વેસ્ટ ઈન્ડિઝના પૂર્વ કેપ્ટન બ્રાયન લારાની ગણતરી ક્રિકેટ ઈતિહાસના વિસ્ફોટક બેટ્સમેનોમાં થાય છે. જ્યાં સુધી તે ક્રિઝ પર હતો ત્યાં સુધી સ્કોર બોર્ડ સતત આગળ વધતું હતું. બ્રાયન લારાએ વર્ષ 2004માં ઈંગ્લેન્ડ સામેની ટેસ્ટ મેચમાં અણનમ 400 રન બનાવ્યા હતા. આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં આજ સુધી કોઈ બેટ્સમેન ટેસ્ટ મેચમાં બ્રાયન લારાનો આ વર્લ્ડ રેકોર્ડ તોડી શક્યો નથી.

6. એબી ડી વિલિયર્સની વનડે સદી 31 બોલમાં

એબી ડી વિલિયર્સે 2015માં જોહાનિસબર્ગમાં વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામે માત્ર 31 બોલમાં સદી ફટકારી હતી. એબી ડી વિલિયર્સે તે મેચમાં માત્ર 44 બોલમાં 149 રન બનાવ્યા હતા. તેણે પોતાની ઇનિંગમાં 16 છગ્ગા અને 9 ચોગ્ગા ફટકાર્યા હતા. તેની મનમોહક ઇનિંગ્સના કારણે દક્ષિણ આફ્રિકાએ વેસ્ટ ઈન્ડિઝને 148 રનથી હરાવ્યું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed