ઉભે ઉભા ઓગળી નાખતી ગરમી માં સમાન વેચી રહી હતી મહિલાઓ, ત્યારે જ આ માસૂમ એ કરી બતાવ્યું કઈક એવું જેનો વિશ્વાસ પણ નઈ આવે…. જુઓ વિડીયો

0

કેટલીકવાર આપણે લોકોની લાચારી સમજીને મદદનો હાથ લંબાવીએ છીએ. ગરીબ લોકો પ્રત્યે દયા અને સહાનુભૂતિ દર્શાવો. સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહેલા વીડિયોમાં પણ કંઈક આવું જ જોવા મળ્યું હતું. કાળઝાળ ગરમીમાં પણ કેટલાક લોકો રસ્તાની બાજુમાં પોતાની દુકાનોમાં કામ કરી રહ્યા છે.

કેટલાક લોકો એવા હોય છે જે તડકામાં જમીન પર બેસીને પોતાનું રોજીંદું જીવન જીવવાનું કામ કરતા હોય છે. આવા લોકોને મદદ કરવા માટે એક છોકરાએ હૃદય સ્પર્શી કામ કર્યું છે. છોકરાએ રસ્તાના કિનારે ગરમીમાં બેઠેલા લોકોને પાણીની ઠંડી બોટલ વહેંચી. હ્રદય સ્પર્શી આ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયો છે અને લોકો છોકરાની તેની ઉદારતાના વખાણ કરી રહ્યા છે.

વીડિયોમાં અયાન નામનો એક નાનો છોકરો બિસ્લેરી પાણીની બોટલનું પેકેટ લઈને રોડ કિનારે આવ્યો હતો. પછી તે ફૂટપાથ પર બેઠેલા ફૂલ વેચનારને પાણીની બોટલ આપે છે. એક પછી એક ઘણા લોકો છોકરા પાસે આવે છે, અને દરેક સાથે વાત કરતી વખતે, તે પાણીની બોટલ વહેંચે છે. છોકરાની ક્રિયાથી પ્રભાવિત થઈને, એક વૃદ્ધ મહિલા છોકરાને આશીર્વાદ આપતી જોવા મળે છે, જે તરત જ તેના ચહેરા પર સ્મિત લાવે છે.

વીડિયો શેર કરતા IAS ઓફિસર અવનીશ શરણે લખ્યું, ‘તમારી થોડીક દયા કોઈના દિવસને ખાસ બનાવી શકે છે.’ હૃદય સ્પર્શી વિડીયો ઘણા લોકોના દિલને સ્પર્શી ગયો. છોકરાની દયા જોઈને લોકોએ ખૂબ વખાણ કર્યા.

અન્ય કેટલાક લોકોએ વીડિયો શેર કરવા બદલ અધિકારીનો આભાર માન્યો હતો. એક યુઝરે લખ્યું કે, ‘દયાળુ કાર્ય સૌથી મોટા ઈરાદા કરતાં વધુ મૂલ્યવાન છે.’ સોશિયલ મીડિયા પર લોકો આ વીડિયોને ખૂબ પસંદ કરી રહ્યા છે. અન્ય ઘણા યુઝર્સે પણ આ વીડિયો પર પોતાનો પ્રતિભાવ આપ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed