સ્પોર્ટ્સ

રોહિત શર્મા લગાતાર 8 મેચ હાર્યા બાદ જીત મળતા કહ્યું કંઇક ચોંકાવનારું, ફેન્સ પણ રહી ગયા હેરાન

IPL ની સૌથી સફળ ટીમ મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ (MI) એ આખરે IPL 2022 માં રાજસ્થાન રોયલ્સ (RR) ને 4 બોલ બાકી રહેતા 5 વિકેટથી હરાવીને તેમની પ્રથમ જીત નોંધાવી. સતત આઠ મેચ હાર્યા બાદ આ સિઝનમાં મુંબઈની આ પ્રથમ જીત છે.

જો કે આ જીતથી મુંબઈ ઈન્ડિયન્સની પ્લેઓફમાં પહોંચવાની શક્યતા ઓછી નહીં થાય, કારણ કે ટીમ દરેક સમીકરણમાંથી બહાર થઈ ગઈ છે, પરંતુ આ જીત આ સિઝન અને આવનારી સિઝન માટે ટીમનું મનોબળ ચોક્કસપણે વધારશે. મુંબઈ ઈન્ડિયન્સના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ આ જીત બાદ કહ્યું છે કે તેણે શરૂઆતમાં આ ટીમ સાથે રમવું જોઈતું હતું. તેણે વધુમાં કહ્યું કે તેની ટીમ આ પ્રકારનું ક્રિકેટ રમે છે.

રોહિતે મેચ બાદ કહ્યું, ‘અમે આ રીતે રમીએ છીએ. અમારા ખેલાડીઓમાં સમાન ક્ષમતાઓ છે. અમે જાણતા હતા કે અહીં બેટિંગ કરવી સરળ નથી પરંતુ અમારી ટીમમાં જે પ્રકારના બેટ્સમેન છે તે મેચને અમારા પક્ષમાં ફેરવી શકે છે. અમે આ ટીમ સાથે શરૂઆત કરી હશે, બોલિંગમાં થોડો ફેરફાર થયો હશે.

MI જે ટીમ સાથે અમે આ પ્રકારની પિચ પર રમી રહ્યા હતા તે ઘણી સારી હતી. અમારા બંને યુવા સ્પિનરો ઘણા સારા છે. તે જોખમ લેવાથી ડરતો નથી. જ્યારે મેં શોકીનને બટલરને બોલિંગ કરવા કહ્યું ત્યારે તે તેના માટે સંપૂર્ણપણે તૈયાર હતો. જો કે તે ઓવરમાં તેને થોડી સિક્સર મળી પરંતુ તેણે બટલરને આઉટ કર્યો, જેના કારણે રાજસ્થાન 15-20 ઓછા બનાવી શક્યું.

મેચ વિશે વાત કરીએ તો, મુંબઈ ઈન્ડિયન્સના કેપ્ટન અને બર્થડે બોય રોહિત શર્માએ ટોસ જીતીને પહેલા બોલિંગ કરવાનો નિર્ણય કર્યો હતો. મુંબઈ ઈન્ડિયન્સે રાજસ્થાન રોયલ્સને 158 રનમાં રોકી દીધું હતું. જોસ બટલરે 67 રન બનાવ્યા હતા. 159 રનના ટાર્ગેટનો પીછો કરવા ઉતરેલી મુંબઈ ઈન્ડિયન્સની શરૂઆત સારી રહી ન હતી, પરંતુ ત્રીજા નંબરે રમવા ઉતરેલા સૂર્યકુમાર યાદવે શાનદાર બેટિંગ કરી હતી. મુંબઈએ આ મેચ 5 વિકેટે જીતી લીધી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *