મનોરંજન

સિગરેટ પીવા વાળો કાગડો તો પેલી વાર જોયો, શખ્સ એ તેની યાદ માં કર્યું કઈક એવું કે…જુઓ અહીં

કાગડો એક પરિવારનો મિત્ર બની ગયો હતો, એવો મિત્ર કે તે પરિવારના સભ્ય સાથે સિગારેટ પીતો હતો, એકંદરે કાગડો સિગારેટ પીવાનો વ્યસની બની ગયો હતો.

જો કે, આ કાગડો આ પરિવારમાં આવતો હતો, પરંતુ ગયા ઓક્ટોબરથી તે આવતો નથી. પરંતુ હવે NFT આર્ટ કલેક્શન પરિવારે આ કાગડાના 6000 થી વધુ ફોટા તૈયાર કર્યા છે, જ્યારે ટ્વિટર પર તેનું એકાઉન્ટ પણ બનાવવામાં આવ્યું છે.

‘ધ સન’એ આ કાગડા વિશે અહેવાલ પ્રકાશિત કર્યો છે. જ્યારે 37 વર્ષીય પીટ બિલાડીના બગીચામાં સતત બે મહિના સુધી કાગડો આવ્યો હતો
તેણે આ કાગડાના પરિવારનું નામ ક્રેગ રાખ્યું. પીટના કહેવા પ્રમાણે, કાગડો તેના મોંમાંથી સિગારેટ કાઢી લેતો હતો.

પીટે કહ્યું કે એક દિવસ તે સિગારેટ પી રહ્યો હતો, મેં તેને થોડું ડ્રિંક પણ આપ્યું, પછી તેણે માથું નમાવીને મંજૂરી આપી. પીટે જણાવ્યું કે આ પછી જ્યારે પણ તે સિગારેટ પીતો ત્યારે તે એકસાથે સિગારેટ પણ પીતો હતો. કેટલીકવાર તે સિગારેટ પીવા માટે તરાપ પણ મારતો. જો કે, પીટે ગયા વર્ષે ઓક્ટોબરથી ક્રેગને જોયો નથી. તેણે કહ્યું, ‘મને પણ ખબર નથી કે આવું કેમ થયું.’

પીટે આ કાગડા સાથે 6000 થી વધુ ફોટા ક્લિક કર્યા હતા, તેણે આ સંગ્રહને NFT (નોન-ઇન્ટરચેન્જેબલ યુનિટ) આર્ટવર્કમાં ફેરવી દીધો છે. તે જ સમયે, તેણે આ કાગડાના નામ પર @IamCryptoCraig ટ્વિટર એકાઉન્ટ પણ બનાવ્યું છે.

નોન-ફંગિબલ ટોકન (NFT) સૌપ્રથમ 2014 માં લોકોની નજરમાં આવ્યું હતું. NFT એ એક અલગ પ્રકારનો અપરિવર્તનશીલ ડેટા છે. જે વાસ્તવિક દુનિયામાં પણ થાય છે. આમાં, લોકો ક્રિપ્ટોકરન્સીનો ઉપયોગ કરીને મૂળ નકલ ડિજિટલ આર્ટ ખરીદે છે અને વેચે છે. દરેક ડિજિટલ આર્ટનો એક અનન્ય કોડ હોય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *