મહારાષ્ટ્ર

મુંબઈ ની આઠમી હાર બાદ કેપટન રોહિત શર્મા ને ખનર પડી કે શું છે તેમની આટલી બધી હારનું કારણ…જાણી ને ચોકી જશો

મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ અને ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ આઈપીએલ ઈતિહાસની બે સૌથી સફળ ટીમો છે. 14માંથી 9 ટીમો જ જીતી શકી છે, પરંતુ આ સિઝનમાં બંને ટીમોની હાલત ખરાબ છે. મુંબઈ અને ચેન્નાઈ તેમની પ્રથમ ત્રણ મેચ હારી છે અને પોઈન્ટ ટેબલમાં સનરાઈઝર્સ હૈદરાબાદથી ઉપર છે.

હાલમાં ચેન્નાઈ આઠમા અને મુંબઈ નવમા સ્થાને છે. મુંબઈનો કેપ્ટન રોહિત શર્મા આ સિઝનમાં લયમાં નથી, પરંતુ બાકીના બેટ્સમેનો ધીમે-ધીમે ગતિ પકડી રહ્યા છે. ઓપનર ઈશાન કિશને બે અડધી સદી ફટકારી છે.

સૂર્યકુમાર યાદવે પહેલી જ મેચમાં સારું પ્રદર્શન કર્યું હતું અને શાનદાર અડધી સદી ફટકારી હતી. તિલક વર્મા અને ડેવાલ્ડ બ્રેવિસ પણ પ્રભાવિત થયા છે. પોલાર્ડે કોલકાતા સામે પણ સારી બેટિંગ કરી હતી પરંતુ ટીમના ફાસ્ટ બોલરો વધુ કંઈ કરી શક્યા નથી. મુંબઈના ફાસ્ટ બોલરોની ઈકોનોમી આ સિઝનમાં સૌથી ખરાબ છે.

આઈપીએલની પ્રથમ સિઝનથી જ ઝડપી બોલિંગ મુંબઈની ટીમની મજબૂત બાજુ રહી છે. લસિથ મલિંગાથી લઈને જસપ્રિત બુમરાહ અને ટ્રેન્ટ બોલ્ટ સુધી બોલરોએ ઘણી વિકેટો લીધી અને પોતાની ટીમ માટે ઓછા રન ખર્ચ્યા, પરંતુ હવે એવું નથી.

મલિંગા પહેલા જ સંન્યાસ લઈ ચૂક્યો છે. બોલ્ટ હવે રાજસ્થાન માટે રમી રહ્યો છે અને બુમરાહને બાકીના બોલરોનો સાથ નથી મળી રહ્યો. મુંબઈના બોલરોએ આ સિઝનમાં દરેક ઓવરમાં 10થી વધુ રન આપ્યા છે. મુંબઈના ખરાબ પ્રદર્શનનું આ સૌથી મોટું કારણ છે.

તમામ ટીમોના ફાસ્ટ બોલરોની સરખામણીમાં મુંબઈના ફાસ્ટ બોલરોનું પ્રદર્શન સૌથી ખરાબ છે. મુંબઈના બોલરોએ 3 મેચમાં 10.64ની સરેરાશથી 14 વિકેટ લીધી છે. મુંબઈ પછી સૌથી ખરાબ ઈકોનોમી પંજાબ કિંગ્સના બોલરોની છે, જેમણે 9.6ની ઈકોનોમીથી રન આપ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *