કોણ છે કુલદીપ સેન? જેણે છેલ્લી ઓવર માં તાબડતોડ બોલિંગ કરી ને પોતાની ટિમ ને જીતાડી મેચ- જાણો અહીં

0

ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (IPL) 2022 ની 20મી મેચમાં રાજસ્થાન રોયલ્સ (RR) એ લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ (LSG) ને ત્રણ રનથી હરાવ્યું. સંજુ સેમસનની આગેવાની હેઠળની રાજસ્થાનની ચાર મેચોમાં આ ત્રીજી જીત હતી, જેના પછી તે પોઈન્ટ ટેબલમાં નંબર વન પર પહોંચી ગઈ છે.

મેચમાં રાજસ્થાનની જીતનો હીરો ફાસ્ટ બોલર કુલદીપ સેન રહ્યો હતો. IPLમાં પદાર્પણ કરનાર કુલદીપે છેલ્લી ઓવરમાં લખનૌની ટીમને જીતવા માટે જરૂરી 15 રન બનાવવા દીધા ન હતા, જ્યારે તેની સામે માર્કસ સ્ટોઈનિસ જેવો ખેલાડી હતો. કુલદીપે તે ઓવરના પહેલા ચાર બોલમાં માત્ર એક રન આપ્યો હતો.

જમણા હાથના ઝડપી બોલર કુલદીપ સેને તેની ચાર ઓવરના ક્વોટામાં 35 રન આપીને એક વિકેટ લીધી હતી. તેણે પોતાની એકમાત્ર વિકેટ દીપક હુડાની લીધી, જે ક્લીન બોલ્ડ થયો હતો. દીપક હુડ્ડાએ 24 બોલમાં ત્રણ ચોગ્ગાની મદદથી 25 રન બનાવ્યા હતા.

IPL 2022 ની મેગા ઓક્શનમાં રાજસ્થાન રોયલ્સ (RR) દ્વારા કુલદીપ સેનને તેની મૂળ કિંમત રૂ. 20 લાખમાં લેવામાં આવ્યો હતો. 25 વર્ષીય કુલદીપનો જન્મ મધ્ય પ્રદેશના રીવા જિલ્લાના હરિહરપુરમાં થયો હતો અને તે જ રાજ્ય માટે ફર્સ્ટ ક્લાસ અને ટી20 ક્રિકેટ રમવાનો અનુભવ ધરાવે છે.

પાંચ ભાઈ-બહેનોમાં ત્રીજા સૌથી મોટા કુલદીપ સેને માત્ર આઠ વર્ષની ઉંમરે ક્રિકેટ રમવાનું શરૂ કર્યું હતું. તે જે એકેડેમી માટે રમ્યો હતો તેણે પણ કુલદીપની ફી માફ કરી દીધી હતી જેથી તે તેના સપનાને સાકાર કરી શકે. કુલદીપે વર્ષ 2018માં રણજી ટ્રોફી મેચ દ્વારા ફર્સ્ટ ક્લાસ ડેબ્યૂ કર્યું હતું.

મધ્ય પ્રદેશના ભૂતપૂર્વ કેપ્ટન દેવેન્દ્ર બુંદેલા કહે છે, “અમે તેને જુનિયર સ્તરે જોયો હતો અને અમારા પસંદગીકારો અને ટીમ મેનેજમેન્ટ તેના પ્રદર્શનથી ખૂબ પ્રભાવિત થયા હતા અને તેથી અમે તેને સિનિયર ટીમ માટે ડ્રાફ્ટ કરવાનો નિર્ણય કર્યો હતો. તે થોડા સમય માટે સર્કિટમાં છે અને તેની ગતિ ઘણી સારી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed