90 વર્ષો બાદ જન્મ્યું આ અજીબ પ્રાણી, જોઈને જ આંખો ફાટી જશે

0

બાળપણનો એ સમય યાદ કરો, જ્યારે શિક્ષકો આપણને પ્રાણીઓના નામ યાદ કરાવતા હતા. એક સાથે ચિત્રો હતા અને આગળ નામ લખવાના હતા. સિંહ, ચિત્તા, વાઘ સિવાય પણ દુનિયામાં એવા કેટલાય પ્રાણીઓ છે.

જેમના નામ યાદ નથી અથવા તો આપણે તેમના નામ પણ જાણતા નથી. એવી પણ શક્યતા છે કે આપણે તેમના વિશે કશું જાણતા પણ નથી. નામ પણ નથી. આ દિવસોમાં યુકેના પ્રાણી (યુકે ઝૂ) વિશે ઘણી ચર્ચા થઈ રહી છે. કારણ કે આ પ્રાણીનો જન્મ 90 વર્ષ પછી ઝૂમાં થયો છે.

આ પ્રાણીનું નામ અર્વાર્ક કહેવાય છે. તેનો જન્મ 4 જાન્યુઆરી, 2022ના રોજ થયો હતો. જોકે, જન્મ સમયે તેનું લિંગ જાણી શકાયું ન હતું. બાદમાં ચેસ્ટર ઝૂએ ટ્વિટર પર જાહેરાત કરી અને જણાવ્યું કે તે બાળકી છે. તેણે બેબી આર્ડવાર્કનો ફોટો પણ શેર કર્યો છે.

ચેસ્ટર ઝૂ ટીમના મેનેજર ડેવ વ્હાઇટ સમજાવે છે કે પ્રાણી સંગ્રહાલયમાં જન્મ લેનાર આ પ્રથમ આર્ડવાર્ક છે, જેના કારણે તે તેમના માટે મહત્વપૂર્ણ બની જાય છે. તમને જણાવી દઈએ કે તે હેરી પોટરના પાત્ર ડોબી જેવો જ દેખાય છે.

તેથી જ તેને ડોબીનું હુલામણું નામ આપવામાં આવ્યું છે. હાલમાં તેની દેખરેખ ઝૂકીપર દ્વારા કરવામાં આવી રહી છે. મહેરબાની કરીને જણાવો કે આવું એટલા માટે કરવામાં આવી રહ્યું છે કારણ કે તે નાજુક છે અને તેના માતા-પિતા ક્યારેક તેને નુકસાન પહોંચાડે તેવું કૃત્ય કરી શકે છે, ઝૂ મેનેજમેન્ટ કોઈપણ પ્રકારનું જોખમ લેવા તૈયાર નથી.

તમને જણાવી દઈએ કે આ પ્રાણીનું નામ અર્દવાર્ક છે. તે આફ્રિકન મૂળનું પ્રાણી છે. આફ્રિકન ભાષામાં તેનો અર્થ થાય છે ડુક્કર. આ પ્રાણી તેના લાંબા નાકનો ઉપયોગ નિશાચર પ્રાણી કીડીઓ અને ઉધઈને શોધવા માટે કરે છે. તે ગંધની શક્તિનો ઉપયોગ કરીને તેના શિકારને પકડે છે. તેમની જીભ 25 સેમી સુધી લાંબી છે.

જ્યારે લોકોએ તેને જોયો ત્યારે તેઓ ખૂબ ખુશ થયા. તેણે કહ્યું કે કોઈક રીતે તે તેની સુંદરતાના પ્રેમમાં પડી ગયો. ઘણા લોકોએ તેની સુંદરતાની કોમેન્ટ કરી અને પ્રશંસા પણ કરી. તમને જણાવી દઈએ કે દુનિયાભરના પ્રાણીસંગ્રહાલયોમાં માત્ર 109 આર્ડવર્ક છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed