કિશન ભરવાડ ની હત્યા માં આવ્યો નવો ખુલાસો , પાકિસ્તાન થી માસ્ટર માઈન્ડ નો મોટો હાથ – જાણી ને તમારા પરસેવા છૂટી જશે

0

ગુજરાતના પ્રખ્યાત કિશન ભરવાડ હત્યા કેસની તપાસ કરી રહેલી ગુજરાત ATSને મહત્વની માહિતી મળી છે. મળતી માહિતી મુજબ, અમદાવાદમાં પાકિસ્તાનના ઈસ્લામિક સંગઠન દાવત-એ-ઈસ્લામી માટે 2 હજારથી વધુ દાનપેટીઓ મળી છે. આ સંસ્થા પર હાલના સમયમાં આતંકવાદી ગતિવિધિઓને પ્રોત્સાહન આપવાનો આરોપ છે.

ATSના સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર દાન પેટીઓમાં જમા કરાયેલા પૈસા પાકિસ્તાન મોકલવામાં આવે છે. અહીંથી મુસ્લિમોને ઈસ્લામિક શિક્ષણ આપવાની આડમાં દુબઈ થઈને ભારત મોકલવામાં આવે છે. પરંતુ તેનો ઉપયોગ મગજ ધોવા માટે થાય છે.

કિશન ભરવાડ હત્યા કેસનો આરોપી મૌલાના ઉસ્માની પણ દાવત-એ-ઈસ્લામી સાથે જોડાયેલો હોવાની વાત સામે આવી છે.આ અગાઉ ઓક્ટોબર 2021માં પકડાયેલા મોહમ્મદ અશરફ નામના પાકિસ્તાની આતંકવાદીની પણ દિલ્હીમાં ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.

તેનું કનેક્શન પણ આ સંસ્થા સાથે સંકળાયેલું હોવાનું જાણવા મળ્યું હતું. કિશન ભરવાડ કેસના આરોપી મૌલવી અયુબ સાથે એન્ટી ટેરરિઝમ સ્ક્વોડની ટીમે જમાલપુરની મુલાકાત લીધી હતી. કથિત રીતે તેણે હત્યારાઓને બંદૂકો પૂરી પાડી હતી.

ATSની ટીમે જમાલપુરની હોટલ રિયાઝ પાસેના તેના ઘરની પણ તલાશી લીધી હતી. તેઓએ હિન્દી અને ગુજરાતીમાં લખેલ મૌલવી અયુબનું પુસ્તક ‘જઝબા-એ-શહાદત’ જપ્ત કરી લીધું છે.

તપાસ એજન્સીનું કહેવું છે કે મૌલવી અયુબના ઘરેથી જપ્ત કરાયેલા પુસ્તકોમાં શહાદતનો મામલો છે. કિશન ભરવાડ પર ગોળીબાર કરનારા બંને હત્યારાઓને આ પુસ્તક શીખવવામાં આવ્યું હતું. આ પુસ્તક યુવાનોને જેહાદ વિશે જણાવે છે.

પુસ્તક મૌલાના અયુબ દ્વારા લખવામાં આવ્યું છે. તેની પાસેથી એક એરગન પણ જપ્ત કરવામાં આવી હતી, જેના પર તે શૂટિંગની પ્રેક્ટિસ કરતો હતો.આ મામલે સૂફી ખાન એસોસિએશનના પ્રમુખ સૂફી નકવી હુસૈનીનું કહેવું છે કે 2018થી અત્યાર સુધી અમે સરકારને દાવતે ઈસ્લામ સંગઠન પર પ્રતિબંધ મૂકવાની વિનંતી કરી છે.

અમે રાજ્યમાં અલગ-અલગ સ્થળોએ તેમની દાન પેટીઓ જોઈ ત્યારે જ અમે આ માંગણી કરી હતી. કારણ કે આ સંગઠન પાકિસ્તાનનું છે અને આપણા જ પૈસા હવાલા દ્વારા પાકિસ્તાન મોકલે છે અને આ પૈસાનો ઉપયોગ આપણી વિરુદ્ધ કરે છે.

આ સિવાય તહરીક-એ-લબ્બેક અને પીએફઆઈ પણ સંગઠન સાથે સંકળાયેલા છે. એટલા માટે અમે ફરીથી કહીએ છીએ કે સંસ્થા પર તાત્કાલિક અસરથી પ્રતિબંધ લગાવવો જોઈએ અને તપાસ થવી જોઈએ.

જણાવી દઈએ કે 6 જાન્યુઆરીએ કિશને ફેસબુક પર એક પોસ્ટ શેર કરી હતી, જેના પછી મુસ્લિમ સમુદાયના કેટલાક સભ્યોએ પોલીસમાં ફરિયાદ નોંધાવી હતી કે તેનાથી તેમની ભાવનાઓને ઠેસ પહોંચી છે.

આ ઘટના બાદ કિશનને બે બાઇક સવારોએ ગોળી મારી દીધી હતી. હત્યાની તપાસ દરમિયાન પોલીસે શબ્બીર અને ઈમ્તિયાઝ પઠાણ નામના બંને યુવકોની ધરપકડ કરી હતી.લાઈવ ટીવી

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed