ઓક્શન માં નહિ શામિલ થઈ શકે U-19 WC ની ટિમ ના આ દિગગજો

0

ભારતીય અંડર-19 ટીમે ઈંગ્લેન્ડને હરાવીને પાંચમી વખત અંડર-19 વર્લ્ડ કપનો ખિતાબ જીત્યો. આ ઐતિહાસિક સિદ્ધિ છતાં વિજેતા ટીમના આઠ ખેલાડીઓ ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગની હરાજીમાં ભાગ લઈ શકશે નહીં. આ ખેલાડીઓએ હજુ થોડો સમય રાહ જોવી પડશે કારણ કે તેઓ ભારતીય ક્રિકેટ બોર્ડ દ્વારા નિર્ધારિત માપદંડોને પૂર્ણ કરતા નથી.

ફક્ત તે જ અંડર-19 ખેલાડીઓ જેમણે ઓછામાં ઓછી એક ફર્સ્ટ-ક્લાસ અથવા લિસ્ટ-એ મેચ રમી હોય તેઓ જ હરાજીમાં નોંધણી કરાવી શકે છે. જો તેને ડોમેસ્ટિક ક્રિકેટનો અનુભવ નથી, તો નિયમો અનુસાર હરાજી પહેલા તેની ઉંમર 19 વર્ષની હોવી જોઈએ.

આ નિયમ વિકેટકીપર દિનેશ બાના, ભારતના અંડર-19 વાઇસ-કેપ્ટન બેટ્સમેન શેખ રશીદ, ડાબોડી ફાસ્ટ બોલર રવિ કુમાર, ઓલરાઉન્ડર નિશાંત સિંધુ અને સિદ્ધાર્થ યાદવ, ઓપનર અંગક્રિશ રઘુવંશી, માનવ પારેખ અને ગર્વ સાંગવાનને અસર કરશે. રાશિદ, બાના, રવિ અને સિંધુ જેવા ખેલાડીઓએ ભારતના વિજેતા અભિયાનમાં મોટી અસર કરી હતી.

બીસીસીઆઈએ હજુ સુધી આ બાબતે અંતિમ નિર્ણય લેવાનો બાકી છે, પરંતુ બોર્ડમાં ઘણાને લાગે છે કે આ ખેલાડીઓને મુક્તિ આપવામાં આવી શકે છે, ખાસ કરીને કારણ કે રોગચાળા દરમિયાન છેલ્લા બે વર્ષમાં બહુ ઓછું સ્થાનિક ક્રિકેટ રમાયું છે.

મુખ્ય સ્થાનિક ટૂર્નામેન્ટ રણજી ટ્રોફી 17 ફેબ્રુઆરીથી શરૂ થઈ રહી છે. સંબંધિત રાજ્ય એસોસિએશને તેમની રણજી ટીમોમાં સમાવેશ કર્યો હોવા છતાં, તેઓ 12 અને 13 ફેબ્રુઆરીએ યોજાનારી IPL હરાજી માટે પાત્ર નહીં હોય.

બીસીસીઆઈના અનુભવી એડમિનિસ્ટ્રેટર રત્નાકર શેટ્ટીએ કહ્યું, “તે કમનસીબ છે કે આ છોકરાઓ લિસ્ટ-એ ટુર્નામેન્ટ રમી શક્યા નહીં કારણ કે અંડર-19 અને લિસ્ટ-એ ગેમ્સ એકસાથે રમાઈ હતી.” રોગચાળાને કારણે એક સિઝનમાં બિલકુલ ક્રિકેટ નહોતું.

મને લાગે છે કે બીસીસીઆઈએ તેને એક ખાસ મામલો ગણવો જોઈએ અને ખેલાડીઓએ તેના કારણે હાર ન માનવી જોઈએ. ટીમે ખરેખર સારું પ્રદર્શન કર્યું અને તેમને આ તક નકારી ન શકાય.

IPL 2022 ના પ્લેયર ઓક્શન પૂલમાં કુલ 590 ક્રિકેટરોનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે, જેઓ બેંગલુરુમાં યોજાનારી બે દિવસીય હરાજીમાં વેચવા માટે તૈયાર છે. હરાજી માટે નોંધાયેલા ખેલાડીઓમાં 228 કેપ્ડ પ્લેયર્સ, 355 અનકેપ્ડ પ્લેયર્સ અને સહયોગી દેશોના સાત ખેલાડીઓનો સમાવેશ થાય છે. લાઈવ ટીવી

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed