આ આફ્રિકન ખેલાડી એ પકડ્યો ખતરનાક કેચ, લોકો જોઈને થયા હેરાન

0

ICC અંડર-19 વર્લ્ડ કપ 2022નો ઉત્સાહ લોકોના માથે ચઢી રહ્યો છે. આ રોમાંચક ટુર્નામેન્ટની શ્રેષ્ઠ મેચો પૈકીની એક 30 જાન્યુઆરીના રોજ નોર્થ સાઉન્ડમાં શ્રીલંકા અંડર-19 ટીમ અને દક્ષિણ આફ્રિકાની અંડર-19 ટીમ વચ્ચે રમાઈ હતી.

આ રોમાંચક મેચમાં પાડોશી દેશ શ્રીલંકાએ 65 રનથી મેચ જીતી લીધી હતી. વિજેતા ટીમ માટે કેપ્ટન ડ્યુનિથ વેલલાગે શાનદાર બેટિંગ કરી અને 130 બોલમાં નવ ચોગ્ગા અને ચાર છગ્ગાની મદદથી 113 રનની સદી ફટકારી. વેલેજ ઉપરાંત રાનુડા સોમરાથનેએ 70 બોલમાં ત્રણ ચોગ્ગા અને બે છગ્ગાની મદદથી અણનમ 57 રનનું યોગદાન આપ્યું હતું.

તે જ સમયે, શ્રીલંકાએ જીત માટે આપેલા 233 રનના લક્ષ્યાંકનો પીછો કરતા આફ્રિકાની ટીમ 37.3 ઓવરમાં 167 રનમાં ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી. ટીમ માટે, માત્ર ગેરહાર્ડસ મારી અને રોનાન હર્મન થોડા સમય માટે વિરોધી બોલરોનો સામનો કરી શક્યા હતા.

આ મેચમાં, જ્યાં તેણે 43 બોલનો સામનો કર્યો, ત્યાં તેણે સાત ચોગ્ગાની મદદથી 44 રન બનાવ્યા. રોનને 40 બોલનો સામનો કરતી વખતે ત્રણ ચોગ્ગા અને એક છગ્ગાની મદદથી 34 રનનું યોગદાન આપ્યું હતું.

શ્રીલંકાની ટીમ સામેની આ હાર છતાં આ મેચમાં આફ્રિકન ટીમ માટે ઘણી બધી બાબતો સકારાત્મક રહી. વાસ્તવમાં ટીમની 15 વર્ષની યુવા ફાસ્ટ બોલર ક્વેના મફાકાએ પોતાની શાનદાર બોલિંગથી બધાનું ધ્યાન ખેંચ્યું હતું. લોકો તેમનામાં ભવિષ્યનો કાગીસો રબાડા જુએ છે.

આ ઉપરાંત, આ મેચની સૌથી વધુ ચર્ચિત ક્ષણ મેથ્યુ બોસ્ટની બોલ પર બીજી સ્લિપમાં ફિલ્ડિંગ કરતા એન્ડીલે સિમેલેનનો શાનદાર કેચ હતો. વાસ્તવમાં, ચામિંડુ વિક્રમસિંઘેના આઉટ થયા બાદ મેદાનમાં બેટિંગ કરવા આવેલી સકુના લિયાનાગે મેદાનમાં ટકી રહેવાનો પ્રયાસ કરી રહી હતી.

જો કે, તે આફ્રિકન ટીમ માટે નવમી ઓવર ફેંકતા બોસ્ટનો ત્રીજો બોલ વાંચી શક્યો ન હતો અને તે બોલને કટ કરવાના પ્રયાસમાં બીજી સ્લિપમાં એન્ડીલે સિમેલેનના હાથે કેચ થયો હતો. સિમેલેને હવામાં કૂદકો મારતા આ કેચ પકડ્યો હતો.

આ દરમિયાન એક વખત તેના હાથમાંથી બોલ છલકાઈ ગયો. જોકે, આફ્રિકન ખેલાડીએ ફરી બુદ્ધિમત્તા બતાવીને બોલ કેચ કર્યો હતો. સિમેલેનના આ શાનદાર કેચની ચારેબાજુ ખૂબ પ્રશંસા થઈ રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed