15 વર્ષના આ તેજ બોલરે મચાવ્યો કહેર, ICC પણ ચોંકી ગયું-જુઓ અહીં

0

અંડર 19 વર્લ્ડ કપમાં યુવા ખેલાડીઓએ શાનદાર પ્રદર્શન કરીને ભવિષ્ય માટે ઘણી આશા જગાવી છે. ‘બેબી એબી’ના નામથી પ્રખ્યાત ડેવાલ્ડ બ્રેવિસ હોય કે ભારતીય બોલર રવિ કુમાર હોય, દરેક વ્યક્તિએ પોતાના પ્રદર્શનથી વિશ્વ ક્રિકેટને પોતાની પ્રતિભા બતાવી છે.

U19 વર્લ્ડ કપ 2022: અંડર 19 વર્લ્ડ કપમાં યુવા ખેલાડીઓએ શાનદાર પ્રદર્શન કરીને ભવિષ્ય માટે ઘણી આશાઓ આપી છે. ‘બેબી એબી’ના નામથી પ્રખ્યાત ડેવાલ્ડ બ્રેવિસ હોય કે ભારતીય બોલર રવિ કુમાર હોય, દરેક વ્યક્તિએ પોતાના પ્રદર્શનથી વિશ્વ ક્રિકેટને પોતાની પ્રતિભા બતાવી છે.

પરંતુ હવે એક બીજો એવો ખેલાડી છે જેણે પોતાની રમતથી બધાને ચોંકાવી દીધા છે. તે બીજું કોઈ નહીં પરંતુ દક્ષિણ આફ્રિકાની 15 વર્ષીય ફાસ્ટ બોલર ક્વેના માફાકા છે. હકીકતમાં, 30 જાન્યુઆરીએ શ્રીલંકા સામેની સુપર લીગ પ્લેઓફ સેમિ-ફાઇનલ 1 મેચમાં, 15 વર્ષના ફાસ્ટ બોલરે તેની બોલિંગ કુશળતા બતાવી અને બેટ્સમેનોને ખૂબ જ પરેશાન કર્યા.

શ્રીલંકા સામેની મેચમાં ક્વિના મફાકાએ 10 ઓવરમાં 60 રન આપીને 3 વિકેટ ઝડપી હતી. મફાકાએ પોતાની બોલિંગ દરમિયાન શ્રીલંકાના ઓપનર સદિશા રાજપક્ષેને જે રીતે બોલ્ડ કર્યો, તેણે માત્ર બેટ્સમેન જ નહીં પરંતુ આઈસીસીનું પણ દિલ જીતી લીધું.

ICCએ તેના ઈન્સ્ટાગ્રામ પર તેનો વીડિયો પણ શેર કર્યો છે. વીડિયો શેર કરતાં ICCએ કેપ્શનમાં લખ્યું, ’15 વર્ષની ક્વેના માફાકા તેના 3/60થી પ્રભાવિત થઈ.’ ક્વેના મફાકાની બોલિંગ જોઈને ફેન્સે પણ સોશિયલ મીડિયા પર પ્રતિક્રિયા આપવાનું શરૂ કરી દીધું છે.

વાસ્તવમાં, 15 વર્ષના મફાકાના ICC દ્વારા શેર કરવામાં આવેલા વીડિયોમાં, બેટ્સમેન સંપૂર્ણપણે ડોઝ કરતો જોવા મળે છે. જલદી જ બેટ્સમેન શોટ રમવા માટે બેટને આગળ લઈ જાય છે, બોલ પીચ પર અથડાતાની સાથે જ તે અપવાદરૂપે નીચો ઉછળે છે અને સીધો સ્ટમ્પ પર જાય છે. બોલ ફેંકાયા બાદ બેટ્સમેન પીચ પર બેસે છે.

15 વર્ષના ખતરનાક ફાસ્ટ બોલરને જોઈને ફેન્સ પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા છે. ક્રિકેટ ચાહકો તેને ‘રબાડા પાર્ટ 2’ પણ કહી રહ્યા છે. એક યુઝરે તો એવી પણ કોમેન્ટ કરી કે, થોડા સમય માટે મને લાગ્યું કે આ બોલર રબાડા છે. લોકો ક્વેના મફાકા જુનિયર રબાડા કહેવા લાગ્યા છે.

મેચની વાત કરીએ તો આ મેચમાં શ્રીલંકા અંડર 19એ દક્ષિણ આફ્રિકાને 65 રનથી હરાવ્યું હતું. શ્રીલંકાએ પ્રથમ બેટિંગ કરતા 50 ઓવરમાં 6 વિકેટે 232 રન બનાવ્યા, જે બાદ દક્ષિણ આફ્રિકાની અંડર 19 ટીમ 37.3 ઓવરમાં 167 રન જ બનાવી શકી. આ રીતે શ્રીલંકાએ મેચ જીતી લીધી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed