રાષ્ટ્રગીતનું અપમાન કરવા બદલ કાર્યવાહીની માંગણી કરતી મહિલાની ધરપકડ

0

ઉત્તર પ્રદેશના બાંદામાં, રાષ્ટ્રગીત અપમાન કેસમાં કાર્યવાહીની માંગણી કરતી એક મહિલા સામાજિક કાર્યકર્તાની પોલીસે કોવિડ નિયમોને ટાંકીને ધરપકડ કરી જેલમાં મોકલી હતી. જબરદસ્તી ધરપકડ પહેલા મહિલાએ પોલીસ સાથે ઉગ્ર દલીલ પણ કરી હતી. પોલીસે કહ્યું કે કોવિડ સમયગાળા દરમિયાન ધરણાં કરવાની મંજૂરી નથી.

પોલીસનું કહેવું છે કે મહિલાઓ વિરોધ કરવા પર અડગ હતી, તેથી ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. તે જ સમયે, જેલમાં જતા પહેલા મહિલાએ કહ્યું કે દેશનું અપમાન કરનારાઓ વિરુદ્ધ બોલવા બદલ તેની ધરપકડ કરવામાં આવી રહી છે.

હકીકતમાં, 15 ઓગસ્ટના રોજ બંદાના નવાબ ટાંકમાં યોજાયેલા એક કાર્યક્રમનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે, જેમાં બંદાના સાંસદો, ચાર ધારાસભ્યો, ભાજપના અનેક નેતાઓ અને સરકારી અધિકારીઓ રાષ્ટ્રગીત વચ્ચે જતી જોવા મળી રહ્યા છે. જો કે રાષ્ટ્રગીતનું અપમાન કરવાના આરોપનો સામનો કરી રહેલા નેતાઓ અને અધિકારીઓની પોતાની દલીલો છે.

ભાજપના નેતાઓનું કહેવું છે કે સાઉન્ડ સર્વિસ લોકોએ ફરી રાષ્ટ્રગીત વગાડ્યું, જ્યારે અમે સાવધાનીની સ્થિતિમાં standingભા રહીને પહેલેથી જ રાષ્ટ્રગીત ગાયું હતું, જ્યારે અધિકારીઓએ પણ આ જ દલીલ આપી હતી અને અચાનક આ ગીતને ‘સત્તાવાર રાષ્ટ્રીય’ ન ગણ્યું રાષ્ટ્રગીત છે.

આ કિસ્સામાં, પોલીસે પહેલેથી જ વીડિયો વાયરલ કરવા માટે IT એક્ટ હેઠળ સોશિયલ મીડિયા વપરાશકર્તા વિરુદ્ધ કેસ લખી દીધો છે અને હવે પોલીસે કોવિડ નિયમોનું ઉલ્લંઘન કરીને અને શાંતિમાં ખલેલ પહોંચાડવા અને મહિલા સામાજિક કાર્યકર્તાને ત્યાંથી મોકલીને બીજો કેસ નોંધ્યો છે. જેલ માટે પિકેટ સાઇટ.

જેલમાં જતા પહેલા શાલિની પટેલે કહ્યું કે 15 ઓગસ્ટના રોજ અમે તમામ લોકોને અમારા રાષ્ટ્રગીતના અપમાનની જાણ કરી હતી, કહ્યું હતું કે જો ગુનેગારો સામે એફઆઈઆર ન લખવામાં આવે તો અમે આંદોલન કરીશું, આજે જ્યારે માત્ર 6 મહિલાઓ આવી વિરોધ કરવા માટે, પોલીસે અમારી ધરપકડ કરી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed