મૃત્યુ બાદ સપનામાં આવ્યો પતિ, તો મંદિર બનાવીને પૂજા કરવા લાગી પત્ની

0

આપણા દેશમાં પતિ -પત્ની વચ્ચેના સંબંધને અતૂટ માનવામાં આવે છે, પરંતુ પતિના મૃત્યુ પછી પત્નીએ શું કર્યું તેને સોશિયલ મીડિયા પર પ્રખ્યાત બનાવ્યું. વાસ્તવમાં આંધ્રપ્રદેશની એક મહિલાએ તેના મૃત પતિના સન્માનમાં મંદિર બનાવ્યું અને ત્યાં પૂજા શરૂ કરી. તેનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયો હતો.

આ મંદિર અંગે મહિલાએ કહ્યું કે આ તેના પતિની સ્મૃતિને જીવંત રાખવાની રીત છે. રાજ્યના પ્રકાશમ જિલ્લામાં મંદિરનું નિર્માણ કરવામાં આવ્યું છે અને મૃતકની પત્નીએ ત્યાં પૂજા કરતા વીડિયોએ સોશિયલ મીડિયા પર હલચલ મચાવી દીધી છે.

પોદિલી મંડળના નિમ્મવનમ ગામની રહેવાસી પદ્માવતીએ સ્થાનિક મીડિયાને જણાવ્યું હતું કે તેણીએ હંમેશા તેના પરિવારમાં મહિલાઓને “તેમના પતિની પૂજા કરતા” જોયા છે. અહેવાલો અનુસાર, તેના પતિ ગુરુકુલા અંકિરેડીનું માર્ગ અકસ્માતમાં મૃત્યુ થયા બાદ, તેણે મંદિર બનાવવાનું નક્કી કર્યું હતું.

વીડિયોમાં મહિલાને તેના મૃત પતિની સફેદ આરસની પ્રતિમાને શ્રદ્ધાંજલિ આપતી બતાવવામાં આવી છે, જેની સાથે તેણે 11 વર્ષ પહેલા લગ્ન કર્યા હતા.

દર શનિવાર, રવિવાર અને પૂર્ણિમાના દિવસે, પત્ની તેના મૃત પતિ માટે વિશેષ પૂજા કરે છે અને તેની યાદમાં લોકોને મફત ભોજન આપે છે. મહિલાએ કહ્યું કે સ્થાનિક લોકો માને છે કે જો તેઓ આ મંદિરમાં પૂજા કરશે તો તેમની સાથે કંઈક સારું થશે.

રિપોર્ટ અનુસાર, મહિલાએ કહ્યું કે તેના મૃત્યુના થોડા દિવસો બાદ તેનો પતિ તેના સ્વપ્નમાં આવ્યો હતો અને તેને તેના માટે મંદિર બનાવવાનું કહ્યું હતું, ત્યારબાદ મહિલાએ આ નિર્ણય લીધો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed