1717 દિવસ પછી ટેસ્ટ ક્રિકેટ રમ્યો, પહેલા જ બોલ પર આઉટ થઈને થયો શર્મિનદા, તોડી નાખ્યો રેકોર્ડ

0

બેટ્સમેન 1717 દિવસ પછી ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં પાછો ફર્યો. તે જ ટીમ સામે જેની સામે તેણે પાંચ વર્ષ પહેલા પદાર્પણ કર્યું હતું. પરંતુ વાપસી નિરાશાજનક હતી અને તે પહેલા જ બોલ પર બોલ્ડ થયો હતો. તેણે પાંચ વર્ષ પહેલા તેની છેલ્લી ટેસ્ટમાં પચાસ ફટકાર્યા હતા, પરંતુ જ્યારે તે પાછો આવ્યો ત્યારે કંઈ થયું નહીં. આ બધું ભારત અને ઈંગ્લેન્ડ વચ્ચે લોર્ડ્સ ટેસ્ટના બીજા દિવસે થયું. જે બેટ્સમેન વિશે વાત કરવામાં આવી રહી છે તેનું નામ હસીબ હમીદ છે. ઇંગ્લેન્ડનો આ બેટ્સમેન પહેલા જ બોલ પર મોહમ્મદ સિરાજનો શિકાર બન્યો હતો. ભારતીય બોલરે આ બેટ્સમેનને બોલ્ડ કર્યો હતો. જ્યારે હસીબ હમીદ પહેલા જ બોલ પર ખાતું ખોલાવ્યા વગર આઉટ થયો ત્યારે એક અનોખો રેકોર્ડ પણ સર્જાયો હતો. આ રીતે ખોટા કારણોસર હસીબ હમીદનું નામ રેકોર્ડ બુકમાં દાખલ થયું.

હસીબ હમીદ લોર્ડ્સ ટેસ્ટમાં ત્રીજા નંબરે બેટિંગ કરવા આવ્યો હતો. તે ઓપનર ડોમ સિબલીના ગયા પછી ઉતર્યો હતો. પરંતુ મોહમ્મદ સિરાજે તેને પહેલા જ બોલ પર બોલ્ડ કર્યો હતો. બોલ ફટકાર્યા બાદ તે બહાર આવ્યો અને હમીદના બેટને ફટકાર્યો અને તેને ઓફ-સ્ટમ્પ પર લઈ ગયો. આમ હમીદનું વળતર બગડી ગયું. તે છેલ્લા 75 વર્ષમાં ભારત સામે ગોલ્ડન ડકમાં આઉટ થનાર ઇંગ્લેન્ડના પ્રથમ નંબર ત્રણ બેટ્સમેન પણ છે.

તેની પહેલા છેલ્લી વખત 1946 માં જ્યારે ડેનિસ કોમ્પ્ટન ત્રીજા નંબર પર બેટિંગ કરતી વખતે ગોલ્ડન ડક હતો. તેમને લાલા અમરનાથે આઉટ કર્યા હતા. તેના પછી, હસીબ હમીદ હવે ત્રીજા નંબરે રમતી વખતે ભારત સામે પહેલા જ બોલ પર આઉટ થયો છે. રસપ્રદ વાત એ છે કે, કોમ્પટન અને હમીદ બંને લોર્ડ્સ ટેસ્ટની બીજી ઇનિંગમાં ગોલ્ડન ડકનો શિકાર બન્યા હતા.

હસીબ હમીદને પાંચ વર્ષ બાદ ફરી ઇંગ્લેન્ડ ટેસ્ટમાં સ્થાન મળ્યું છે. તેણે 2016 માં ભારતના પ્રવાસથી ટેસ્ટ ડેબ્યૂ કર્યું હતું. પછી તેણે મેચમાં પહેલેથી જ એક અર્ધસદી ફટકારી હતી. ત્યારબાદ તે પ્રવાસની છેલ્લી મેચમાં ઈજાગ્રસ્ત થયો હતો પરંતુ અંતે તે બેટિંગ કરવા આવ્યો હતો. ઘાયલ થયા પછી પણ, તેણે લડાઈમાં બેટિંગ કરી હતી અને અર્ધસદી ફટકારી હતી. આ રમત બાદ ભારતીય કેપ્ટન વિરાટ કોહલી તેને મળ્યો અને તેના વખાણ કર્યા.

પરંતુ ભારત પ્રવાસ પછી, હસીબ હમીદની કારકિર્દી ઉતાર ચ wentાવમાં ગઈ. તેણે પોતાનું ફોર્મ ગુમાવ્યું અને કાઉન્ટી ક્રિકેટમાં પણ તેનું સ્થાન ગુમાવ્યું. લગભગ ચાર વર્ષ સુધી સંઘર્ષ કર્યા બાદ વર્ષ 2021 માં તેમનો રંગ ફરી પાછો આવ્યો. આ વર્ષે તેણે કાઉન્ટી ક્રિકેટમાં સારા રન બનાવ્યા અને ટેસ્ટ ટીમમાં વાપસીનો દાવો કર્યો. ભારત સામે નોટિંઘમ ટેસ્ટમાં જેક ક્રોલી અને ડેન લોરેન્સના ખરાબ પ્રદર્શન બાદ હસીબ હમીદને ટીમમાં બોલાવવામાં આવ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed