કોહલીનું પત્તુ કાપીને આ ત્રણ દિગગજ ખેલાડી બની શકે છે ટીમના કેપટન-જાણો અહીં

0

વિરાટ કોહલી પાસે પોતાને કેપ્ટન તરીકે સાબિત કરવા માટે બહુ ઓછો સમય બાકી છે. જો વિરાટ કોહલી 2021 ટી 20 વર્લ્ડ કપ, 2022 ટી 20 વર્લ્ડ કપ અને 2023 વનડે વર્લ્ડ કપમાંથી ભારતને કોઈ એક ટુર્નામેન્ટની ટ્રોફી અપાવવામાં સક્ષમ ન હોય તો તેની કેપ્ટનશિપ છૂટી શકે છે. 2023 વનડે વર્લ્ડ કપ બાદ વિરાટ કોહલીની ઉંમર 34-35 વર્ષની હશે, આવી સ્થિતિમાં ભારતીય ટીમ નવા કેપ્ટનની શોધમાં રહેશે. તમને જણાવી દઈએ કે 3 એવા મજબૂત ક્રિકેટરો છે, જે વિરાટ કોહલીની જગ્યાએ ટીમ ઈન્ડિયાના કાયમી કેપ્ટન બની શકે છે

રિષભ પંત ટીમ ઇન્ડિયાના આગામી કેપ્ટન બની શકે છે. પંતે છેલ્લા કેટલાક મહિનાઓમાં ટીમ ઇન્ડિયા માટે શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું છે અને આ જ કારણ છે કે ત્રણેય ફોર્મેટમાં તેનું સ્થાન નિશ્ચિત થયું છે

શુભમન ગિલે ભારતના ઓસ્ટ્રેલિયા પ્રવાસ પર ટેસ્ટ શ્રેણીમાં આંતરરાષ્ટ્રીય ટેસ્ટ ડેબ્યૂ કર્યું હતું. તે પ્રવાસમાં શુભમન ગિલે વિશ્વના શ્રેષ્ઠ બોલર પેટ કમિન્સનો સારી રીતે સામનો કર્યો હતો અને ભારતીય ટીમની શ્રેણી જીતમાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી. શુભમન ગિલે 2019 ની દેવધર ટ્રોફીમાં કેપ્ટનશિપ કરી હતી. ઇન્ડિયા સીની કેપ્ટનશીપ કરતી વખતે, ગિલે પહેલી જ મેચમાં 143 રનની શાનદાર સદી ફટકારી હતી.

મુંબઈના 26 વર્ષીય બેટ્સમેન શ્રેયસ અય્યરે વર્ષ 2017 માં ભારતીય ટીમ માટે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી. કેપ્ટનશિપની વાત કરીએ તો, IPLયરને આઈપીએલ 2018 માં દિલ્હી ડેરડેવિલ્સ (હવે દિલ્હી કેપિટલ્સ) ટીમના કેપ્ટન તરીકે નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા હતા. આ પછી, ગયા વર્ષે આઈપીએલ 2020 માં, દિલ્હી કેપિટલ્સની ટીમે ફાઇનલ સુધી પ્રવાસ કર્યો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed