રોડના કિનારે લોકોના બુટ પોલીસ કરીને મહિને કરે છે 18 લાખની કમાણી-જાણો શું છે ખાસિયત

0

એવું કહેવામાં આવે છે કે જો કોઈ વ્યક્તિ ઇચ્છે તો તે તેની સફળતાની વાર્તા પોતાના હાથથી બદલી શકે છે. તેને ફક્ત સખત મહેનત અને સમર્પણની જરૂર છે. જો તમારા મનમાં જુસ્સો છે, તો તમે સૌથી મોટી મુશ્કેલીઓ પણ વામન કરી શકો છો. અમેરિકાના મેનહટનમાં રહેતા ડોન વ Wardર્ડે પણ આવું જ કંઈક કર્યું હતું. ડોન એક સમયે ખૂબ જ ગરીબ હતો. તેની કમાણીથી પોતાનું પેટ ભરવું મુશ્કેલ હતું. આવી સ્થિતિમાં, તેણે પોતાનું મન મુક્યું અને આજે મોચી બનીને લાખોની કમાણી કરી રહ્યો છે (મેન અર્નીંગ લાખો પોલીશિંગ શૂ). ડોનનું કાર્ય એટલું જબરદસ્ત છે કે લોકો તેમના પગરખાં પોલિશ્ડ કરવા કતારમાં byભા રહીને તેમના વારાની રાહ જોતા હોય છે.

ડોનની આ સફળતાની વાર્તા લોકોને ઘણું પ્રેરણા આપે છે. જે વ્યક્તિ પાસે થોડા સમય પહેલા ખાવા માટે પૈસા નહોતા, આજે તે મહિને 18 લાખ કમાઈ રહ્યો છે. ડોન એક દિવસમાં લગભગ 60 હજારની કમાણી કરે છે. તમે વિચારતા જ હશો કે કયા પ્રકારનાં પગરખાં ડોન્સ સાફ કરે છે, જેના કારણે તેઓ ખૂબ કમાય છે? ખરેખર, લોકો તેમના પગરખાંને પોલિશ કરવાની શૈલીના ચાહક બની રહ્યા છે. આ પગરખાં પોલિશ કરવાનું વિશેષ કામ કરે છે, જેના કારણે તેમની નજીકના લોકોની ભીડ રહે છે.

ડોન રસ્તાની બાજુમાં પગરખાં પોલિસ કરે છે. તેમના ચંપલ ચમકાવવા માટે લોકોની કતાર લાગી છે. તેની પાછળ છે. ખરેખર, ડોન તેની પાસે આવતા ગ્રાહકોને રમૂજી ટુચકો કહે છે. પ્રથમ, તેઓ લોકોને તેમના ગંદા પગરખાં માટે ટોણો મારતા હતા, જ્યારે તેમની નજીકના પગરખાં સાફ કરતી વખતે, તેઓ ઘણા મજાક કહેતા હતા.

એક સમય એવો હતો જ્યારે ડોન ફોટો લેબમાં કામ કરતો હતો. ત્યાં ઉપલબ્ધ પૈસા એટલા ઓછા હતા કે ઘણી વખત ડોનને ભૂખે મરવું પડ્યું. આ પછી તેણે તે નોકરી છોડી દીધી અને રસ્તાની બાજુના પગરખાંને પોલિશ કરવાનું શરૂ કર્યું. આજે તેની કમાણી એક દિવસમાં 60 હજાર રૂપિયા છે. ડોનની કમાણી જોઈને તેના મિત્રે પણ તે જ કામ શરૂ કરી દીધું છે. લોકોને ડોનની વાર્તા એકદમ પ્રેરણાદાયક લાગી. લોકોએ ટિપ્પણી કરતાં કહ્યું કે મનમાં જો ઉત્કટતા હોય તો પછી શું કરી શકાય નહીં? આ તેનું ઉત્તમ ઉદાહરણ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed