ખાંસી નો ઈલાજ કરાવવા ગઈ યુવતી તો ખોટી જગ્યાએ નીકળી આ વસ્તુ-જાણો

0

અમેરિકાની એક યુવતી છેલ્લા બે મહિનાથી ખાંસીથી પીડાઈ રહી હતી. જ્યારે તે આ સમસ્યા હલ કરવા ડોકટરો પાસે પહોંચી હતી. જ્યારે ડોક્ટરોએ આ છોકરીની સારવાર શરૂ કરી ત્યારે તેમને ખબર પડી કે તેનું હૃદય ખોટી સ્થિતિમાં છે. ત્યારબાદ ક્લેરે ટિકટોક વિડિઓની મદદથી તેની વાર્તા શેર કરી.

શિકાગોમાં રહેતી 19 વર્ષીય ક્લેર મકે જૂન મહિનામાં તેનો હાથ કાપી નાખ્યો હતો, ત્યારબાદ તે ટિટાનસના ઇન્જેક્શન માટે ડોકટરો પાસે ગઈ હતી. છેલ્લા બે મહિનાથી ક્લેર પણ કફથી પીડાઈ રહી હતી, તેથી તેણે આ રોગ વિશે ડ aboutક્ટરને પણ પૂછપરછ કરી હતી.

ક્લેરે તેના વીડિયોમાં જણાવ્યું હતું કે તે એક વિદ્યાર્થી છે અને તે ઘણીવાર ઉધરસ અને શરદીથી પીડાય છે કારણ કે તે નાઇટલાઇફમાં પાર્ટ ટાઇમ કામ કરે છે. જ્યારે શિકાગોએ કોરોના માર્ગદર્શિકા અનુસાર ગયા મહિને ખોલવાનું શરૂ કર્યું હતું, ત્યારે ક્લેરને શરદી હતી જે દવાથી પણ ઉપચાર કરતી નહોતી.

ક્લેરને કહેવામાં આવ્યું કે તેને ફેફસામાં ચેપ છે, ત્યારબાદ તેને એક્સ-રે કરવાનું કહેવામાં આવ્યું હતું. એક્સ-રે સામે આવ્યા પછી ડોકટરો આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા. ક્લેરે તેના વીડિયોમાં જણાવ્યું હતું કે ડોકટરોના અભિવ્યક્તિ આશ્ચર્યજનક છે. તેણે મને કહ્યું કે શું તમે જાણો છો કે તમારું હૃદય ખોટી દિશામાં છે?

જ્યારે ક્લેરે તેના પરિવારને તેની સ્થિતિ વિશે જણાવ્યું, ત્યારે તેઓએ વિવિધ પ્રતિક્રિયાઓ આપી. ક્લેરે જણાવ્યું હતું કે તેણી પહેલા ક્યારેય એક્સ-રે નહોતી કરી, તેથી જ તેને હજી સુધી તેના હૃદયની સ્થિતિ વિશે કોઈ વિચાર નહોતો.

નોંધપાત્ર રીતે, ડેક્સ્ટ્રોકાર્ડિયા એ એક દુર્લભ સ્થિતિ છે જે જન્મથી થાય છે. આ સ્થિતિમાં, હૃદયની સ્થિતિ ડાબી બાજુએ હોવાને બદલે જમણી બાજુ હોય છે. વિશ્વવ્યાપી એક ટકા કરતા પણ ઓછા લોકો આ સ્થિતિ સાથે જન્મે છે.

સામાન્ય રીતે, ડેક્સ્ટ્રોકાર્ડિયા જીવન માટે જોખમી નથી અને મોટાભાગના કિસ્સાઓમાં કોઈ તબીબી અનુવર્તીકરણની જરૂર નથી. ક્લેરે ટિકટોક પર પોતાનો અનુભવ શેર કર્યો છે અને આ વીડિયો એકદમ વાયરલ થઈ રહ્યો છે. આ વીડિયોને અત્યાર સુધીમાં 25 લાખથી વધુ લોકો જોઇ ચૂક્યા છે અને આ વીડિયો પર 4 લાખથી વધુ લાઈક્સ પણ મળી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed