14 વર્ષના બાળકને બચાવવા માટે કૂવામાં પડી ગયા 30 લોકો, જુઓ ચોંકાવનારી તસવીરો

0

મધ્યપ્રદેશના વિદિશા જિલ્લાના ગંજાબાસોદામાં લાલ પાથર ગામમાં કુવામાં પડી ગયેલા લોકોને બચાવવા બચાવ કામગીરી ચાલી રહી છે. કૂવામાં પડી ગયેલા બાળકોને બચાવવા પહોંચેલ ભીડ પણ કાદવચૂંટને કારણે પડી ગઈ હતી. અત્યાર સુધીમાં 19 લોકોને બહાર કા .વામાં આવ્યા છે અને ચાર લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે. બચાવ કામગીરી ચાલુ છે.

વિદિશાના લાલ પાથર ગામમાં ગુરુવારે મોડી સાંજે એક મોટો અકસ્માત થયો હતો. સાંજે 6:00 વાગ્યે કુવામાં બાઈક પડ્યા બાદ તેને બહાર કા toવા આવેલા લોકોના ટોળાને કારણે કૂવો પણ ધરાશાયી થયો હતો. આને કારણે 20 થી વધુ લોકો તે કૂવામાં અંદર પડી ગયા હતા. એનડીઆરએફ, એસડીઆરએફ અને સ્થાનિક વહીવટની ટીમ દ્વારા અત્યાર સુધીમાં 19 લોકોને બહાર કા .વામાં આવ્યા છે.

બાળકના પતન પછી, તેને બચાવવા લોકોના ટોળા કૂવા ઉપર પહોંચ્યા હતા. કૂવો ટોચ પર સિમેન્ટ સ્લેબથી coveredંકાયેલ હતો. ભીડના વજનને કારણે અચાનક સ્લેબ તૂટી ગયો હતો અને કૂવો પડી ગયો હતો, જેના કારણે 30 થી વધુ લોકો કૂવામાં પડી ગયા હતા. ઘટનાની માહિતી મળતાની સાથે જ વહીવટના તમામ અધિકારીઓ ઘટના સ્થળે પહોંચી ગયા હતા. જેસીબી અને પોકલેન મશીનો દ્વારા રાહત અને બચાવ કાર્ય શરૂ કરાયું હતું.

મુખ્ય પ્રધાન શિવરાજસિંહ ચૌહાણ વિદિશામાં તેમની દત્તક દીકરીઓના લગ્નમાં હાજર હતા. અકસ્માત બાદ મુખ્યમંત્રી શિવરાજે લગ્ન સ્થળને કંટ્રોલરૂમ બનાવ્યું હતું. ત્યાંથી, આખા મામલા પર નજર રાખતી વખતે તેમણે આઇજી, કમિશનર, કલેક્ટરની નિમણૂક કરી. એસપી સહિતના તમામ અધિકારીઓને ત્યાં મોકલી દેવાયા હતા. મુખ્ય પ્રધાન શિવરાજસિંહ ચૌહાણની સૂચના બાદ વિદિશા જિલ્લાના પ્રભારી મંત્રી વિશ્વાસ સારંગે પણ ભોપાલ છોડ્યું હતું અને ઘટના સ્થળે પહોંચી હતી અને રાહત અને બચાવ કાર્યની દેખરેખ રાખી રહ્યા છે.

મુખ્યમંત્રી શિવરાજસિંહ ચૌહાણે આ અકસ્માતની ઉચ્ચસ્તરીય તપાસના આદેશ આપ્યા છે. એક ટ્વિટમાં મુખ્યમંત્રી શિવરાજે કહ્યું, ‘વહીવટ સંપૂર્ણ તાકાત સાથે રાહત અને બચાવ કામગીરીમાં રોકાયો છે. મેં આ જગ્યાને કંટ્રોલ રૂમ બનાવ્યો છે. હું રાહત અને બચાવ કાર્ય સાથે સતત સંપર્કમાં છું. અમારા શ્રેષ્ઠ પ્રયાસ દ્વારા, અમે બચાવ કામગીરી ચલાવીશું અને લોકોને બચાવવા માટે શ્રેષ્ઠ પ્રયાસ કરીશું. આ ઘટના દુર્ભાગ્યપૂર્ણ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed