આ ભારી-ભરકમ બિલાડીને જે જોવે છે એ જોતો જ રહી જાય છે, જાણો એવી તો શું છે ખાસિયત

0

જાપાનના ટોક્યોમાં બહુમાળી બિલ્ડિંગની ફ્લોરની બાલ્કનીમાંથી ડોકિયું કરતી ‘ગ્રેટ કેટ’ (3 ડી બિલાડી) દરેક માટે આકર્ષણનું કેન્દ્ર બની છે. આશ્ચર્ય ન કરો, આ બિલાડી વાસ્તવિક બિલાડી નથી, પરંતુ 3 ડી તકનીકવાળા બિલબોર્ડ સ્ક્રીન પરની એક વર્ચુઅલ બિલાડી છે. બાલ્કની પર તે અહીંથી આગળ વધતું લાગે છે. વચ્ચેથી કંટાળીને તે પણ સૂઈ ગઈ. આ સાથે, એક વાસ્તવિક બિલાડીની જેમ, તે મ્યાઉનો અવાજ પણ બનાવે છે. 1,664 ચોરસ ફૂટની આ એલઇડી સ્ક્રીન શિંજુકુ જિલ્લામાં સ્થિત છે.

4K રીઝોલ્યુશનવાળા આ પ્રદર્શનમાં, ‘બિલાડી’ તે દિવસની જેમ વર્તે છે. આ પ્રદર્શન સવારે 7 વાગ્યાથી રાત્રે 1 વાગ્યા સુધી સક્રિય રહે છે. સવારે જોનારાઓને લાગે છે કે તે હમણાં જ જાગી ગઈ છે. બપોરે તે સ્ક્રીન પર ફરતો જોવા મળે છે. મોડી સાંજે સુતી વખતે તે સૂઈ ગઈ અને સૂઈ ગઈ. તે એક સમયે 10 સેકંડ માટે પ popપ આઉટ થાય છે. આ 3 ડી બિલાડી ડિસ્પ્લે સોમવાર 12 જુલાઈથી લોન્ચ થવાની છે. પરંતુ બિલબોર્ડનું પરીક્ષણ થોડા દિવસો પહેલા શરૂ થયું હતું.

ક્રોસ સ્પેસ, આ બિલબોર્ડ બનાવનારી કંપનીઓમાંની એક, તેને યુટ્યુબ પર લાઇવ સ્ટ્રીમ કરી રહી છે. આ બિલબોર્ડ શિંજુકુ સબવે ટ્રેન સ્ટેશનની પાસે સ્થિત છે. અહીં અઠવાડિયાના દિવસોમાં, દરરોજ લગભગ 1,90,000 લોકો સ્ક્રીન સામે પસાર થાય છે. ડિસ્પ્લે માટે ક્રોસ શિંજુકુ વિઝન નામની વેબસાઇટ પણ શરૂ કરવામાં આવી છે.

આ ‘બિલાડી’ પણ સોશિયલ મીડિયા યુઝર્સ દ્વારા ખૂબ પસંદ આવી છે. દરેક વ્યક્તિ તેને ખૂબ જ સુંદર કહે છે. આ બિલાડી કોઈપણ ઉત્પાદનને પ્રોત્સાહન આપી રહી નથી. આ ફક્ત રસ્તા પર ઉતરતા લોકોને ખુશ કરવા માટે છે. આયોજકો કહે છે કે કોવિડ -19 એ ખૂબ જ કાળા દિવસો બતાવ્યા છે, જાપાન હવે થોડું પ્રકાશ માંગે છે. ટોક્યોમાં 23 જુલાઈથી 8 ઓગસ્ટ દરમિયાન વિશ્વની સૌથી મોટી રમતગમત સ્પર્ધા ઓલિમ્પિક્સ યોજાઈ રહી છે. બિલાડીનું નામ હજી સુધી આપવામાં આવ્યું નથી. જોકે કેટલાક લોકો તેને શિંજુકુ ઇસ્ટ એક્ઝિટ કેટ કહે છે. આ એસ પાસમાં શિંજુકુ સબવે સ્ટેશનની હાજરીને કારણે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed