આવી પડી એવી મુસીબત, હવે ઘરોને છોડીને ટ્રકમાં રહેવા લાગ્યા આ ગામના લોકો-રહસ્ય જાણીને ચોકી જશો

0

એવું કહેવામાં આવે છે કે ઘરે સિવાય કોઈ શાંતિ મળતી નથી, પરંતુ મુઝફ્ફરપુરના કેટલાક ગામોના લોકોને આવી મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડ્યો છે કે તેમને પોતાનો ઘર છોડીને જવું પડ્યું હતું. હવે આ લોકો હાઇવે પર ટ્રકમાં રહેવામાં સમય વિતાવી રહ્યા છે. એટલું જ નહીં, કેટલાક ગામલોકોએ આ ટ્રકમાં દુકાનો પણ ખોલ્યા છે, જેમાં જરૂરી ચીજવસ્તુઓ ઉપલબ્ધ છે.

હકીકતમાં, બિહારના મુઝફ્ફરપુરના ઘણા ગામો પૂરથી ખરાબ રીતે પ્રભાવિત છે. પૂરનાં પાણીએ ઘરો ભરાયા છે, જેના કારણે આ ગ્રામજનોએ પોતાનાં ઘર છોડવા પડ્યાં હતાં. ગામ છોડ્યા પછી, આ ગ્રામજનો હાઇવે પર આવ્યા, પરંતુ તેઓ ખુલ્લા આકાશની નીચે વરસાદમાં રાત કેવી રીતે પસાર કરશે, તેથી આ ગ્રામજનોએ ટ્રકને પોતાનું ઘર બનાવ્યું.

મુઝફ્ફરપુર-શીઓહર સ્ટેટ હાઇવે પર ટ્રકોની વધતી સંખ્યા જોઇ શકાય છે, જ્યાં લોકો આ ટ્રકોમાં રહીને આ મુશ્કેલ સમયમાં પસાર થઈ રહ્યા છે. ગ્રામજનોએ જણાવ્યું હતું કે હાઇવે પરના ઘણા ગામોમાં જૂની ગંડક નદીમાં પાણી ભરાયા છે.

મુઝફ્ફરપુરના કાટી મધુબન ગામમાં મોટી સંખ્યામાં લોકો ટ્રક ચલાવે છે. રેતીનો વ્યવસાય ટ્રકો દ્વારા કરવામાં આવે છે, પરંતુ પૂરને કારણે આ કામ પૂર્ણ સ્થિર થઈ ગયું છે. આવી સ્થિતિમાં, ટ્રકો ખાલી standingભી હતી, તેથી આ ગ્રામજનોએ તેમને મકાનો તરીકે વાપરવાનું શરૂ કર્યું છે.

કૃપા કરી કહો કે જૂની ગંડક નદી જોખમના ચિન્હથી ઉપર વહી રહી છે. દિવસેને દિવસે પૂરના પાણીનો વિસ્તાર વધી રહ્યો છે. લોકોને ઉચ્ચ સ્થળોએ રહેવાની ફરજ પડે છે. આવી સ્થિતિમાં, ટ્રકો આ ગ્રામજનો માટે મોટો ટેકો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed