શુભમન ગિલને BCCI એ સ્વદેશ પાછા ફરવાનું આપ્યું ફરમાન, રિપ્લેસમેન્ટને લઈને આવ્યું અપડેટ

0

ઇંગ્લેન્ડ સામેની ટેસ્ટ સિરીઝ પહેલા શુબમન ગિલની ઈજાને કારણે ટીમ ઈન્ડિયા માટે મુશ્કેલીઓ hasભી થઈ છે. ગિલનો વાછરડો બગડતો રહે છે અને તેને મટાડવામાં ઓછામાં ઓછા ત્રણ મહિનાનો સમય લાગી શકે છે. જે બાદ ભારતીય ટીમ મેનેજમેન્ટે ગિલને રિપ્લેસમેન્ટ કરવાની માંગ સાથે 28 જૂને એક ઈ-મેઇલ મોકલ્યો હતો.

રિપોર્ટ અનુસાર, ગિલની જગ્યાએ ખેલાડી મોકલવાની માંગને પસંદગીકારોએ ફગાવી દીધી છે. ઇંગ્લેન્ડમાં ટીમ મેનેજમેન્ટે ગિલને બદલવાની માંગ કરી હતી, પરંતુ મુખ્ય પસંદગીકાર ચેતન શર્મા સહમત ન હતા. બીજી તરફ, ભારતીય ક્રિકેટ બોર્ડ (બીસીસીઆઈ) શુભમન ગિલને ભારત પાછો ફરવા માંગે છે. જોકે, ગિલ ક્યારે પાછો આવશે તે અંગે કોઈ અપડેટ બહાર આવ્યું નથી.

અગાઉ એવા અહેવાલો આવ્યા હતા કે ટીમ મેનેજમેન્ટ શુભમન ગિલને બદલવા પૃથ્વી શો અને દેવદત્ત પદિકલને ઇંગ્લેન્ડ બોલાવવા માંગે છે. જો કે, તાજેતરના અહેવાલો અનુસાર, મેનેજમેન્ટે કોઈપણ ખેલાડીનું નામ લીધું નથી અને માત્ર બદલીની માંગ કરી હતી. ક્રિકબઝ સાથેની વાતચીતમાં, આ બાબતે નજર રાખતા એક અધિકારીએ કહ્યું, ‘તેઓ પસંદગીકારો પર છોડી ગયા છે કે તેઓ કયા ખેલાડીની બદલી તરીકે મોકલે છે. તે પૃથ્વી શો, દેવદત્ત પાદિકલ અથવા અન્ય કોઈ પણ હોય.

ગિલની ગેરહાજરીમાં મયંક અગ્રવાલ રોહિત શર્મા સાથે ટેસ્ટ સિરીઝની શરૂઆત કરી શકે છે. તેમજ સ્ટેન્ડબાય તરીકે ઉપસ્થિત ઓપનર અભિમન્યુ ઇસ્વારને ટીમમાં સામેલ કરી શકાય છે. મયંકને onસ્ટ્રેલિયા પ્રવાસ પર શુબમન ગિલની શરૂઆતથી જ પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં તક મળી નથી. હવે મયંક ઇંગ્લેન્ડ સામેની શ્રેણીમાં પોતાને સાબિત કરવા માંગશે. આઈપીએલમાં પંજાબ કિંગ્સ (પીબીકેએસ) તરફથી રમતી વખતે તે શ્રેષ્ઠ ફોર્મમાં હતો, જે મયંકની આત્માને વેગ આપશે.

જો જરૂર પડે તો કેએલ રાહુલ પણ ખોલી શકે છે. જો કે રાહુલે છેલ્લે 2019 ની વેસ્ટ ઈન્ડિઝ ટૂરમાં ટેસ્ટ ક્રિકેટ રમ્યું હતું. ભારત અને ઇંગ્લેન્ડ વચ્ચે પાંચ મેચની ટેસ્ટ શ્રેણીની પ્રથમ મેચ 4 ઓગસ્ટથી નોટિંગહામમાં રમાશે. જે બાદ બાકીની મેચ લોર્ડ્સ, કેનિંગ્ટન ઓવલ, હેડિંગલી અને ઓલ્ડ ટ્રેફોર્ડ ખાતે રમાશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed