ભારત-શ્રીલંકા સીરીઝ પહેલા આ ખેલાડી પર લાગ્યો બેન, લાખો રૂપિયા દંડ પણ ફટકાર્યો-જાણો કારણ

0

ભારતીય ટીમ હાલમાં વનડે અને ટી 20 શ્રેણી માટે શ્રીલંકાના પ્રવાસ પર છે. પરંતુ સિરીઝની શરૂઆત પહેલા જ શ્રીલંકાની ક્રિકેટ ટીમમાં નવી રકઝક થઈ રહી છે. હવે નવીનતમ કિસ્સો ખેલાડી પર પ્રતિબંધ મૂકવાનો છે. શ્રીલંકન બોર્ડે ડાબી બાજુના બેટ્સમેન ભાનુકા રાજપક્ષેને એક વર્ષ માટે તમામ પ્રકારના ક્રિકેટ પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે.

આ સાથે 5000 યુએસ ડોલર એટલે કે 3.71 લાખ રૂપિયાનો દંડ ફટકારવામાં આવ્યો છે. જોકે તેમનો પ્રતિબંધ બે વર્ષ માટે સ્થગિત કરવામાં આવ્યો છે. આનો અર્થ એ છે કે તાત્કાલિક અસરથી તેમના પર પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવશે નહીં. તેનો પ્રતિબંધ આગામી સમયમાં અમલમાં આવશે. આને કારણે ભાનુકા રાજપક્ષે ભારત સામેની શ્રેણી માટેની તાલીમ ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો છે. માનવામાં આવે છે કે તેને ટીમમાં પણ લઈ શકાય છે.

શ્રીલંકન બોર્ડે પ્લેયર કરાર 2019-20 ના ઉલ્લંઘનને લીધે આ કાર્યવાહી કરી હતી. ભાનુકા રાજપક્ષે મીડિયામાં ઘણી મુલાકાતો આપી હતી અને બોર્ડ ઉપર સવાલો ઉભા કર્યા હતા. ભાનુકા રાજાપક્ષે જાહેરમાં શ્રીલંકાની ટીમમાંથી તેમને હટાવવાનો વિરોધ કર્યો હતો. તેણે કહ્યું કે તાજેતરના ઇંગ્લેન્ડ પ્રવાસ માટે પણ તેને ટીમમાં રાખવો જોઇએ. આ પછી, ટીમના કોચ મિકી આર્થરે એક અખબારને કહ્યું કે રાજપક્ષે જોરદાર શોટ લગાવે છે પરંતુ તેની ફિલ્ડિંગ ખૂબ જ નબળી છે. સાથે જ તેની ફિટનેસ પણ ગડબડ થઈ ગઈ છે અને વજન પણ ઘણું વધી ગયું છે.

શ્રીલંકન બોર્ડ રાજપક્ષે પર બે વર્ષ નજર રાખશે અને આ સમય દરમિયાન તેમને પ્રોટોકોલ તોડવા પર એક વર્ષ માટે પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવશે. શ્રીલંકાની ક્રિકેટ ટીમે તાજેતરમાં જ ઇંગ્લેન્ડની મુલાકાત લીધી હતી. ત્યાં તે ટી 20 અને વનડે બંને શ્રેણીમાં પરાજિત થયો. તેઓ ટી -20 માં 3-0થી બહાર થઈ ગયા હતા અને વનડેમાં 2-0થી હારી ગયા હતા. અહીં છેલ્લી મેચ વરસાદથી ધોવાઇ ગઇ હતી. આ ટૂર પર શ્રીલંકાના ત્રણ ખેલાડીઓ પણ બાયો બબલનું ઉલ્લંઘન કરતા જોવા મળ્યા હતા. આને કારણે તેને મધ્યમ પ્રવાસથી ઘરે મોકલી દેવામાં આવ્યો હતો. તેમની સામે પણ પગલાં ભરવા પડશે.

આ સાથે શ્રીલંકાના ખેલાડીઓ પણ તેમના બોર્ડ સાથે વિવાદમાં છે. આ ટેન્શન પગારના કરાર વિશે છે. અહેવાલ છે કે વિરોધમાં પાંચ ખેલાડીઓએ ભારત સામેની શ્રેણીનો બહિષ્કાર કરવાનો નિર્ણય લીધો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed