વિરાટ કોહલી ટિમ ઇન્ડિયાના કેપટન રહેશે કે નઈ, 4 મહિનામાં થશે કઈક આવું-જુઓ

0

ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન વિરાટ કોહલી સતત ત્રણ આઈસીસી ટૂર્નામેન્ટ હારી ગયા છે. ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફી 2017 ની ફાઇનલ, વર્લ્ડ કપ 2019 ની સેમિ ફાઇનલ અને હવે વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઇનલમાં વિરાટ કોહલી નિષ્ફળ ગયો હતો. તાજેતરની હાર બાદ વિરાટ કોહલીની કેપ્ટનશીપ પર પ્રશ્નાર્થ ચિહ્નો ઉભા થવા લાગ્યા હતા. હવે પૂર્વ વિકેટકીપર સબા કરીમે વિરાટ કોહલીની કેપ્ટનશીપ વિશે એક મોટી વાત કહી છે.

સબા કરીમે એક ન્યૂઝ ચેનલ સાથેની વાતચીતમાં જણાવ્યું હતું કે વિરાટ કોહલી પર દબાણ સતત વધી રહ્યું છે અને ટી 20 વર્લ્ડ કપ 2021 પછી તે નક્કી કરી શકે છે કે તે કેપ્ટન રહેશે કે નહીં.ઈન્ડિયા ન્યૂઝ સ્પોર્ટ્સ સાથેની વાતચીતમાં સબા કરીમે કહ્યું કે જો ટીમ ઈન્ડિયા ટી 20 વર્લ્ડ કપ જીતે તો વિરાટ કોહલીને થોડી રાહત મળશે, નહીં તો તે જોખમમાં છે. સબા કરીમે કહ્યું કે, ‘ટી 20 વર્લ્ડ કપમાં વિરાટ કોહલીની કેપ્ટનશીપ તેની કારકિર્દી માટે ખૂબ મહત્વની છે. વિરાટ કોહલી પર દબાણ વધી રહ્યું છે કારણ કે તે જાણે છે કે તેણે આઈસીસી ટ્રોફી હજી જીતી નથી.

તો તેનો હેતુ ટી 20 વર્લ્ડ કપ જીતવાનો રહેશે. સબા કરીમે કહ્યું, ‘જો ટીમ ઇન્ડિયા ટ્રોફી જીતે છે, તો મને લાગે છે કે વિરાટ કોહલીને રાહત થશે. કદાચ તે પરિસ્થિતિનો હિસ્સો લેશે અને તે નક્કી કરશે કે તે કેટલો સમય ટીમના કેપ્ટન રહેવા માંગે છે. મોટા કેપ્ટનની યાદીમાં તેમનું નામ આવે છે પરંતુ આઈસીસી ટ્રોફી તેના ખાતામાં નથી.

તમને જણાવી દઈએ કે ટી ​​20 વર્લ્ડ કપ ઓક્ટોબરમાં છે, ટી 20 વર્લ્ડ કપ 2021 હવે ભારતને બદલે યુએઈ-ઓમાનમાં યોજાશે. કોરોના રોગચાળાને કારણે ભારતમાં આ ટૂર્નામેન્ટનું આયોજન કરવામાં આવતું નથી, એમ આઇસીસીએ મંગળવારે જાહેરાત કરી. આપને જણાવી દઇએ કે ટૂર્નામેન્ટના પહેલા રાઉન્ડમાં 8 ક્વોલિફાઇંગ ટીમો ઓમાનમાં એકબીજા સામે ટકરાશે. આ પછી ચાર ટીમો સુપર 12 માં પ્રવેશ કરશે.

આઇસીસીની દરેક ટૂર્નામેન્ટની જેમ ટી 20 વર્લ્ડ કપમાં પણ ટીમ ઇન્ડિયા જીતનો મોટો દાવેદાર હશે. ટીમમાં બેટિંગ અને બોલિંગમાં ઘણા બધા વિકલ્પો છે. સારી વાત એ છે કે તમામ ખેલાડીઓ ટી -20 વર્લ્ડ કપ પહેલા આઈપીએલના બીજા રાઉન્ડમાં પણ રમશે. જેના કારણે તેની ટી -20 વર્લ્ડ કપ માટેની તૈયારીઓ વધુ મજબૂત બનાવવામાં આવશે. ફક્ત ભારતીય ટીમે નોકઆઉટ મેચોમાં તેમની રમતનું સ્તર વધારવું પડશે કારણ કે અહીંથી તેઓ ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફી ૨૦૧hy થી ભૂલો કરી રહ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed