સુપ્રીમ કોર્ટે આ લોકો માટે કરી મોટી રાહત, કોરોના કાળ પૂરો ન થાય ત્યાં સુધી મળશે ફ્રી માં રાશન

0

કોરોનાવાયરસ રોગચાળો વચ્ચે સુપ્રીમ કોર્ટે તમામ રાજ્યોમાંથી સ્થળાંતર કામદારો અને વન રાષ્ટ્ર, એક રેશનકાર્ડને 31 જુલાઇ સુધી મોટી રાહત આપી છે,સુપ્રીમ કોર્ટે કેન્દ્ર સરકારને આદેશ આપ્યો છે કે જ્યાં સુધી કોવિડ -19 ની સ્થિતિ ચાલુ ન રહે ત્યાં સુધી સ્થળાંતર મજૂરોને નિ: શુલ્ક વિતરણ માટે ડ્રાય રેશન આપવું. જસ્ટિસ અશોક ભૂષણ અને ન્યાયાધીશ એમ.આર.શાહની ખંડપીઠે ત્રણ કાર્યકરોની અરજી પર અનેક દિશાઓ પસાર કરી હતી.

અરજીમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે કોવિડ -19 ના બીજા મોજા દરમિયાન દેશના જુદા જુદા ભાગોમાં કર્ફ્યુ અને લોકડાઉન લાદવાને કારણે પરપ્રાંતિય કામદારો સંકટનો સામનો કરી રહ્યા છે. પિટિશનમાં, કેન્દ્ર અને રાજ્યોને ખાદ્ય સુરક્ષા, રોકડ સ્થાનાંતરણ અને પરપ્રાંતિય મજૂરો માટેના અન્ય કલ્યાણકારી પગલાની ખાતરી કરવા વિનંતી કરવામાં આવી હતી.

ખંડપીઠે ૧ જુલાઈ સુધી અસંગઠિત ક્ષેત્રમાં કામદારોની નોંધણી માટે રાષ્ટ્રીય સૂચના કેન્દ્ર (એનઆઈસી) ની મદદ સાથે કેન્દ્રને પોર્ટલ વિકસાવવા જણાવ્યું હતું જેથી કલ્યાણકારી યોજનાઓનો લાભ તેઓને મળી શકે. વૈશ્વિક રોગચાળાની સ્થિતિ સંબંધિત રાજ્યોમાં ચાલુ ન રહે ત્યાં સુધી અદાલતે રાજ્યો / કેન્દ્રશાસિત કેન્દ્રોને સ્થળાંતર મજૂરો માટે સમુદાયના રસોડાઓ ચલાવવા આદેશ આપ્યો હતો.

સુપ્રીમ કોર્ટની ખંડપીઠે રોગચાળાની સ્થિતિ યથાવત્ રહે ત્યાં સુધી કેન્દ્રને રાજ્યો અને કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોમાં સ્થળાંતર મજૂરોમાં મફત વિતરણ માટે અનાજની ફાળવણી કરવાનું ચાલુ રાખવા જણાવ્યું છે. કાર્યકરો અંજલિ ભારદ્વાજ, હર્ષ મંદીર અને જગદીપ છોચોરે પરપ્રાંતિય મજૂરો માટે કલ્યાણનાં પગલાં અમલમાં મૂકવાની વિનંતી સાથે અરજી કરી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed