વિરાટ કોહલીની જગ્યાએ આ ખેલાડી છે ટેસ્ટમાં કેપટનશીપનો મોટો હકદાર, જાણો

0

વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની અંતિમ મેચમાં ન્યુઝીલેન્ડના હાથે કારમી હાર બાદ ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન વિરાટ કોહલીની કેપ્ટનશિપ અંગે સવાલો ઉભા થઈ રહ્યા છે. ટ્વિટર પર લોકો વિરાટ કોહલીને કેપ્ટનશીપથી દૂર કરવાની માંગ કરી રહ્યા છે. વિરાટ કોહલીની કેપ્ટનશીપ પર સવાલો ઉભા થઈ રહ્યા છે કે તેમને કેપ્ટનશિપ છોડી દેવી જોઈએ? હાલની પરિસ્થિતિ જોઈએ તો આ મુદ્દો પણ યોગ્ય લાગશે.

આપને જણાવી દઈએ કે વિરાટ કોહલી વર્તમાન યુગમાં વિશ્વના સર્વશ્રેષ્ઠ ખેલાડીઓમાંથી એક છે, પરંતુ તે ફરીથી એકવાર કેપ્ટનશીપમાં નિષ્ફળ ગયો છે. હજી સુધી વિરાટ કોહલી ટીમ ઈન્ડિયાને એક પણ આઈસીસી ટૂર્નામેન્ટની ટ્રોફી મળી શક્યો નથી.

આટલું જ નહીં, કોહલી એક વખત પણ આઈપીએલ ટ્રોફી જીતવામાં સફળ રહ્યો છે.ટેસ્ટ ક્રિકેટની વાત કરીએ તો અજિંક્ય રહાણે વિરાટ કોહલી કરતા ટીમ ઈન્ડિયા માટે વધુ સારા કેપ્ટન સાબિત થઈ શકે છે. ગયા વર્ષે ઔસ્ટ્રેલિયાની ધરતી પર એડિલેડમાં રમાયેલી પ્રથમ ટેસ્ટ મેચમાં ભારતીય ટીમ ઔસ્ટ્રેલિયા સામેની બીજી ઇનિંગમાં માત્ર 36 36 રનમાં ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી.

માર્ક વો અને રિકી પોન્ટિંગે કહ્યું કે વિરાટ કોહલી અને મોહમ્મદ શમી જેવા દિગ્ગજ ખેલાડીઓ વિના ટીમ ઈન્ડિયા વળતો પ્રહાર કરી શકશે નહીં. પરંતુ અજિંક્ય રહાણેએ ઔસ્ટ્રેલિયન માઇન્ડ ગેમ પર ધ્યાન ન આપ્યું અને ટીમ ઈન્ડિયાએ રહાણેની કપ્તાની હેઠળ મેલબોર્નમાં જબરદસ્ત વાપસી કરી.

ટીમ ઈન્ડિયા સ્ટાર ખેલાડીઓની ગેરહાજરીમાં મેલબોર્ન ટેસ્ટમાં ઉતર્યો હતો. સામેથી ટીમ ઈન્ડિયાની અગ્રેસર નવો કેપ્ટન અજિંક્ય રહાણેએ મેલબોર્નમાં શાનદાર સદી ફટકારી હતી. આ પછી ભારતે ઔસ્ટ્રેલિયા સામેની ટેસ્ટ શ્રેણી 2-1થી જીતી લીધી હતી. બેટ્સમેન તરીકે વિરાટ કોહલી કરતા વિદેશી અજિંક્ય રહાણેના રેકોર્ડ વધુ સારા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed