મળો ભારતના 10 સૌથી આમિર ક્રિકેટરોને, સચિન, ધોની, વિરાતમાં કોણ છે નંબર 1

0

ક્રિકેટ એ એક રમત છે જેને દુનિયાભરના લોકો પસંદ કરે છે. આ રમતમાં નામ, આદર અને પૈસા છે. ભારતમાં ખેલૈયાઓની ભગવાનની જેમ પૂજા કરવામાં આવે છે. આ રમતમાં, ખેલાડીઓને મળતા આદર કરતાં વધુ પૈસા મળે છે. આવો, આજે અમે તમને દેશના 10 એવા ખેલાડીઓ વિશે જણાવીશું, જે પૈસાની બાબતમાં સમૃદ્ધ છે. જો તમને પૂછવામાં આવે કે ભારતનો સૌથી ધનિક ક્રિકેટર (ભારતના 10 સૌથી ધનિક ક્રિકેટર) કોણ છે? તો તમારો જવાબ વિરાટ કોહલી હશે અથવા તમે મહેન્દ્રસિંહ ધોની કહેશો, ઘણા લોકો આ યાદીમાં સચિન તેંડુલકરનું નામ પણ લેશે, પરંતુ તમારી માહિતી માટે તમને જણાવી દઇએ કે આ ક્રિકેટર ટોપ 10 ની યાદીમાં છે, પરંતુ ત્યાં કોઈ બીજું છે નંબર 1 પર.

લોકો સચિન તેંડુલકરને ‘ક્રિકેટનો ભગવાન’ માને છે. ભગવાન કુબેર પર પણ તેમના પર પ્રચંડ કૃપા છે. માસ્ટર બ્લાસ્ટર તરીકે જાણીતા સચિન તેંડુલકરની સંપત્તિ 1110 કરોડ રૂપિયા છે. અલબત્ત, સચિને ક્રિકેટને અલવિદા કહી દીધું છે, પરંતુ તેની પાસે હજી પણ ઘણી જાહેરાતો અને પ્રાયોજકો છે, જેના કારણે તેની કમાણી અન્ય ક્રિકેટરો કરતા વધારે છે.

સચિન તેંડુલકર પછી, જો કોઈ પણ ખેલાડીને ભારતમાં લોકપ્રિયતા અને ખ્યાતિ મળી હોય, તો તે મહેન્દ્રસિંહ ધોની છે. મહીની કુલ આવક 785 કરોડ રૂપિયા છે. આ યાદીમાં તે ત્રીજા નંબરે છે. માહી દુનિયાના આવા કેપ્ટન છે, જેમણે આઇસીસીના ત્રણેય મોટા ખિતાબ જીત્યા છે. ક્રિકેટના ચાહક બનેલા મહીએ ફેશન, ગ્લેમર અને જાહેરાતમાં પણ પોતાનો ધ્વજ લગાવી દીધો છે.

વિરાટ કોહલી વિશ્વનો એક એવો ક્રિકેટર છે જે તેની રમતથી વિરોધીઓને દિમાગમાં લાવે છે. પૈસાના કિસ્સામાં પણ તેમની સ્થિતિ સમાન છે. હાલમાં કિંગ કોહલી પાસે 770 કરોડ રૂપિયા છે. ભલે આ આંકડો મહી અને સચિન કરતા ઓછો છે, પરંતુ આગામી સમયમાં આ આંકડો હજી વધારે વધી શકે છે. કોહલી ફેશન બ્રાન્ડ વ્રોગન કંપનીનો માલિક છે. આ સિવાય તેની પુમા સાથે ભાગીદારી પણ છે. આ સિવાય કોહલી ઘણી જાહેરાતો કરે છે.

મુલતાનના સુલતાન નામના પ્રખ્યાત ભારતીય વિસ્ફોટક બેટ્સમેન વીરેન્દ્ર સહેવાગ આ યાદીમાં પાંચમા ક્રમે છે. જેમ સેહવાગ તેના બેટથી ચોગ્ગા અને સિક્સર ફટકારવામાં પારંગત છે, તેમ જ તે પૈસા કમાવવાના મામલે પણ કોઈ કરતાં ઓછી નથી. હાલમાં સેહવાગની કુલ સંપત્તિ 286 કરોડ રૂપિયા છે. સેહવાગ ઘણી બ્રાન્ડ સાથે સંકળાયેલ છે. તેમ છતાં, તે ભાષ્ય દ્વારા સારી કમાણી કરે છે.

સ્ટાઇલિશ બેટ્સમેન તરીકે જાણીતા યુવરાજ સિંઘ આ યાદીમાં છઠ્ઠા સ્થાને છે. તેમની કુલ સંપત્તિ 255 કરોડ રૂપિયા છે. યુવરાજ ભારતીય ક્રિકેટના મહાન યોદ્ધા છે. બેટથી છલકાતા યુવીની સ્ટાઇલ અને ફેન ફોલોઇંગ એવી છે કે તેને ગ્લેમર ઈન્ડસ્ટ્રીમાં પણ તક મળી અને ખૂબ પૈસા કમાવ્યા.

ડાબોડી હાર્ડ હિટર બેટ્સમેન સુરેશ રૈના એક મહાન ક્રિકેટર છે. વિચિત્ર સંજોગોમાં ટીમને વિજય અપાવનારા સુરેશ રૈનાની કુલ સંપત્તિ રૂ. 185 કરોડ છે. રૈના હાલમાં ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સની ટીમ સાથે સંકળાયેલ છે. સુરેશ રૈના ઘણી ફેશન બ્રાન્ડ સાથે સંકળાયેલ છે. આ સિવાય તે પોતાનો ધંધો પણ કરે છે.

ભારતીય ક્રિકેટનો હિટમેન રોહિત શર્મા આ યાદીમાં 8 માં ક્રમે છે. રોહિત એક મહાન બેટ્સમેન તેમજ એક મહાન માનવી છે. હાલમાં રોહિત શર્માની સંપત્તિ 160 રૂપિયા છે. રોહિત મુંબઈ ઈન્ડિયન્સનો કેપ્ટન છે. આ સિવાય રોહિત ઘણી ફેશન બ્રાન્ડ સાથે સંકળાયેલ છે.

આ યાદીમાં ભારતના પૂર્વ ઓપનર અને દિલ્હીના સાંસદ ગૌતમ ગંભીર 9 મા ક્રમે છે. ગૌતમ ગંભીરની કુલ સંપત્તિ લગભગ 147 કરોડ રૂપિયા છે. ગૌતમ ગંભીરએ ક્રિકેટને અલવિદા કહી દીધી હશે, પરંતુ ઘણી બ્રાન્ડ તેની સાથે સંકળાયેલા છે. આ સિવાય ગૌતમ કમેન્ટ પણ કરે છે.

રાહુલ દ્રવિડને વોલ ઓફ ઇન્ડિયા કહેવામાં આવે છે. દ્રવિડ ઘણા સમય પહેલા ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્ત થયો છે, પરંતુ હજી પણ તેની સાથે ઘણી બ્રાન્ડ્સ સંકળાયેલી છે. ક્રેડિટ નામની કંપનીમાં જોડાઇને સારા પૈસા કમાયા. હાલમાં તેની કુલ સંપત્તિ રૂ. 172 કરોડ છે.

ભારતનો સૌથી ધનિક ક્રિકેટર 23 વર્ષનો આર્યમન બિરલા છે. હા, તમે બરાબર વાંચી રહ્યા છો. તેમની કુલ સંપત્તિ 70 હજાર કરોડ રૂપિયા છે. ખરેખર, આર્યમન પ્રખ્યાત ઉદ્યોગપતિ કુમાર મંગલમ બિરલાનો પુત્ર છે. તેથી જ તેમની સંપત્તિ ઘણી વધારે છે. આર્યમાને રણજી ટ્રોફીમાં મધ્યપ્રદેશનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું છે અને સાથે સાથે આઈપીએલમાં રાજસ્થાન રોયલ્સ તરફથી રમ્યું છે. આર્યમન બિરલા હજી ભારત માટે ડેબ્યુ કરી શક્યો નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed