કોહલીની જગ્યાએ રોહિત ને વર્લ્ડ કંપની પહેલા જ ભારતીય ટીમનો કેપટન બનાવી દેવો જોઈએ-જાણો કોણે કહ્યું

0

વિરાટ કોહલીની અધ્યક્ષતામાં ટીમ ઈન્ડિયાને વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપનો ખિતાબ જીતવાની મોટી તક હતી, પરંતુ ભારતે તેને ગુમાવી દીધી. આ નિષ્ફળતા પછી, કોહલીની સુકાની તરીકે ઘણી ટીકા થઈ રહી છે. વિરાટની કેપ્ટનશીપ હેઠળ છેલ્લાં ચાર વર્ષોમાં આ ત્રીજી વખત છે જ્યારે ટીમ ઈન્ડિયા કોઈ આઈસીસી ઇવેન્ટની નજીક પહોંચીને ખિતાબ જીતવાનું ચૂકતી નહોતી.

વિરાટના આ પરાજય બાદ ટીમ ઈન્ડિયાની કેપ્ટનશીપમાં ભાગલા પાડવાની ચર્ચાએ પણ જોર પકડ્યું છે. ઘણા દિગ્ગજ લોકો માને છે કે રોહિતને ટી -20 ટીમની કમાન્ડ આપવી જોઈએ જેથી તેના કામનો ભાર થોડો ઘટાડો થાય. હવે ઇંગ્લેન્ડના પૂર્વ સ્પિનર ​​મોન્ટી પાનેસરે પણ રોહિત શર્માને ટી -20 ટીમની કેપ્ટનશીપ સોંપવા ટેકો આપ્યો છે.

પાનેસરએ ક્રિકબાઉન્સર સાથે વાત કરતાં કહ્યું કે, હવે મને લાગે છે કે ભારતીય ટી -20 ટીમની કેપ્ટન્સી રોહિત શર્માને સોંપવી જોઈએ અને તેણે મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ માટે આઈપીએલમાં ઘણી સારી કેપ્ટનશીપ કરી છે. વિરાટ અંગે પાનેસરએ કહ્યું કે, વિરાટ કોહલી પર અત્યારે દબાણ છે અને જો તે ઇંગ્લેન્ડ સામેની ટેસ્ટ સિરીઝ બાદ ટી -20 વર્લ્ડ કપ 2021 નો ખિતાબ ભારતને જીતવા માટે સમર્થ નથી, તો બધાને ખબર છે કે શું થશે.

આપને જણાવી દઈએ કે ટી ​​20 ક્રિકેટમાં કેપ્ટન તરીકે રોહિત શર્માનો રેકોર્ડ ઘણો સારો છે. તેણે પાંચ વખત પોતાની ટીમને ચેમ્પિયન બનાવ્યો છે, આ સિવાય જ્યારે પણ તેને ટીમ ઈન્ડિયાની કેપ્ટન તક મળી છે ત્યારે તેણે ખૂબ જ સારું પ્રદર્શન કર્યું છે.

રોહિતની કપ્તાની હેઠળ ટીમ ઈન્ડિયાએ એશિયા કપ અને નિદાહસ ટ્રોફીનો ખિતાબ પણ જીત્યો છે. તે જ સમયે, ટીમ ઈન્ડિયાએ હવે 4 ઓગસ્ટથી શરૂ થનારી ઇંગ્લેન્ડ સામેની પાંચ મેચની ટેસ્ટ શ્રેણીમાં ભાગ લેવાનો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed