આ છે અમરેલીનો બેબી સુમો, 13 વર્ષની ઉંમર, 140 કિલોનું વજન, જમવા બેસે તો…-તમે પણ જુઓ

0

ગુજરાતનો આ 13 વર્ષનો બાળક સોશિયલ મીડિયા પર ચર્ચાનો વિષય બની રહ્યો છે. હવે તે ચર્ચામાં રહેવાનું કારણ એ છે કે તેનું વજન 140 કિલો થઈ ગયું છે. તે માત્ર 13 વર્ષનો છે, પરંતુ તે વજનની દ્રષ્ટિએ ઘણા રેકોર્ડ તોડી રહ્યો છે. પરિવાર પણ નબળો છે, તેથી તે બાળકની સારવાર કરાવવામાં સક્ષમ નથી.

આ બાળકનું નામ સાગર છે અને તે અમરેલી જિલ્લાના ધારીનો રહેવાસી છે. નાનપણથી જ સાગરને ભોજનનો ખૂબ શોખ છે. પરિવાર કહે છે કે તેનો જન્મ થયો ત્યારે તે પાતળો હતો, પરંતુ તેને ખાવાનો ખૂબ શોખ હતો તેથી તેનું વજન વધતું રહ્યું. શરૂઆતમાં, કુટુંબને લાગ્યું કે બાળક ફક્ત શોખને લીધે જ આટલું ખાય છે, પરંતુ પછી જ્યારે તે આદત બની ગઈ છે, ત્યારે બાળકને રોકવું એ પરિવાર માટે પણ એક મોટો પડકાર બની ગયો હતો.

પરિવારના જણાવ્યા મુજબ, તેમની આર્થિક સ્થિતિ ખૂબ સારી નથી, આવી સ્થિતિમાં તેઓ તેમના બાળકની વધતી માંગને પૂરી કરી શકતા નથી. તેમના તરફથી પ્રયાસો કરવામાં આવે છે, પરંતુ બાળકની માંગને પૂરી કરવી શક્ય નથી.

એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે 13 વર્ષની ઉંમરે સાગર એક દિવસમાં 7 મોટા બાજરીના રોટલ્સ ખાય છે. સાગરના પિતા ખેડૂત છે, તેથી તેની આવક સંપૂર્ણપણે ખેતી પર નિર્ભર છે. તે કહે છે કે તે પુત્રની ખુશી માટે કંઇ પણ કરી શકે છે, પરંતુ તેનું વધતું વજન તેને ચિંતા કરવાનું શરૂ કરી દે છે.

પરિવાર હવે રાજ્ય સરકારને અપીલ કરી રહ્યો છે કે સાગરની મદદ કરવામાં આવે અને સમયસર તેમને યોગ્ય સારવાર મળે. એવા ઘણા કિસ્સાઓ છે કે જ્યાં વધતા જતા વજનને નિયંત્રિત કરવામાં આવે છે, આવી સ્થિતિમાં સાગરનો પરિવાર પણ આશા રાખે છે કે જો બાળકને સારી સારવાર મળે, તો તેનું વજન વધવું પણ બંધ થઈ જશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed