હિટમેન રોહિત શર્મા અને કિંગ કોહલી આ બે માંથી કોણ છે બેસ્ટ કેપટન-તમારો જવાબ કોમેન્ટ કરો

0

સતત ત્રીજી વખત આઇસીસીની ટ્રોફી ગુમાવ્યા બાદ વિરાટ કોહલી આ દિવસોમાં વિવેચકોના નિશાના પર છે. વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશીપની ફાઈનલમાં ન્યુઝીલેન્ડ તરફથી મળેલી પરાજયથી ભારતીય પ્રશંસકો સ્તબ્ધ થઈ ગયા છે અને આ જ કારણ છે કે કોહલીને કેપ્ટનશીપથી દૂર કરવાની સતત માંગ કરવામાં આવી રહી છે. આ સાથે ડબ્લ્યુટીસીની ફાઇનલની હાર બાદ વધુ સારા કેપ્ટન તરીકે રોહિત શર્મા અને વિરાટ કોહલીની તુલના ફરી શરૂ થઈ છે. આ એપિસોડમાં પાકિસ્તાનના ભૂતપૂર્વ બેટ્સમેન સલમાન બટ્ટે પોતાનો અભિપ્રાય આપ્યો છે. બટ્ટે કહ્યું કે તેમના મતે રોહિત વિરાટથી સારો કેપ્ટન છે.

તેની યુટ્યુબ ચેનલ પર વાત કરતા સલમાન બટ્ટએ કહ્યું, ‘વ્યક્તિગત રીતે હું માનું છું કે રોહિત શર્મા વિરાટ કોહલી કરતા વધુ સારા કેપ્ટન છે. મેં તેની કપ્તાની એશિયા કપમાં depthંડાઈથી જોઈ છે. સ્ટેન્ડ-ઇન કેપ્ટન તરીકે તેણે જે રીતે કેપ્ટનશીપ કર્યું હતું, તે એકદમ સ્વાભાવિક લાગ્યો હતો. જો ફરીથી વિરાટ કોહલીની વાત કરવામાં આવે તો, છેલ્લાં પાંચ વર્ષથી ભારત સતત ટોચ પર છે, પરંતુ દુર્ભાગ્યે તે મોટી મેચોમાં જીત મેળવવામાં નિષ્ફળ ગયો છે, તો લોકોની પૂછપરછ વાજબી છે. કોહલીની કપ્તાની હેઠળ, ભારત આઈસીસી ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફીની ફાઇનલમાં પાકિસ્તાન સામે હારી ગયું હતું, જ્યારે ન્યુઝીલેન્ડે 2019 વર્લ્ડ કપના સેમિફાઇનલમાં ટીમ ઈન્ડિયાને પરાજિત કર્યું હતું.

સલમાન બટ્ટે કહ્યું કે લોકો ફક્ત તે જ કેપ્ટનને યાદ કરે છે કે જેમણે તેમના નેતૃત્વમાં ટીમને મોટા ખિતાબમાં લીધા છે. “તમે ઘણા સારા કેપ્ટન બની શકો છો, પરંતુ જો તમે કોઈ ટાઇટલ નહીં જીતે તો લોકો તમને યાદ નહીં કરે.

કદાચ તમે સારા કેપ્ટન છો અને તમારી પાસે સારી યોજના છે, પરંતુ તમે બોલરો તેનો અમલ કરી શક્યા નથી. તેથી તમારી તરફ નસીબ રાખવું પણ મહત્વપૂર્ણ છે. લોકો ફક્ત તે જ યાદ કરે છે જેઓ મોટી ટુર્નામેન્ટ જીતે છે. કેટલીકવાર તમે સારા કેપ્ટન નથી હોતા, પરંતુ એક મજબૂત ટીમ હોવાને કારણે તમે મોટા ખિતાબ જીતવા માટે સક્ષમ છો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed