લગ્નના 48 વર્ષો પછી પણ અમિતાભ બચ્ચનને આજે પણ પત્ની ખીજાય છે, કારણ ખૂબ જ રસપ્રદ છે

0

બોલિવૂડના દિગ્ગજ અભિનેતા અમિતાભ બચ્ચન અને જયા બચ્ચનની જોડી બોલીવુડના સૌથી મેળ ન ખાતા કપલ્સ તરીકે ગણવામાં આવે છે. બંને 48 વર્ષ એકબીજા સાથે રહીને પોતાનો પ્રેમ વહેંચે છે અને સમયાંતરે તેઓ આગળ આવે છે અને લોકો સમક્ષ દાખલો બેસાડે છે. આટલું જ નહીં, બિગ બી મોકો મળતાંની સાથે જ લોકોને તેની પ્રિય પત્ની જયા વિશે કહેતો રહે છે. તેમણે ‘કૌન બનેગા કરોડપતિ સીઝન 11’ ના સેટ પર વર્ષ 2019 માં એક સમાન કથા શેર કરી હતી, જે આજે પણ ચર્ચામાં છે.

સૌ પ્રથમ, જાણો કે સામાન્ય લોકો તેમની પત્નીને કોઈક નામથી કલ કરે છે અથવા તો તેઓ તેમના પત્નીનો ફોન નંબર તેમના નામમાં કોઈ બીજા નામથી સેવ કરે છે. સેલિબ્રિટીઝની જેમ જ. આવું જ કંઇક કેબીસીની સીઝન 11 ના મંચ પર ઉત્તરાખંડથી આવેલા પ્રતિસ્પર્ધી સુમિત તડિયાયલના મગજમાં હતું. જેને તેણે અમિતાભને ખૂબ રમૂજી રીતે પૂછ્યું હતું, તો અમિતાભે તેને એક રમૂજી જવાબ આપ્યો.

ખરેખર, ઉત્તરાખંડના સ્પર્ધક સુમિત તાડિયાલ સાથે કેબીસીના સીઝન 11 ના સ્ટેજ પર તેમના અંગત જીવન વિશે વાત કરતી વખતે, મેગાસ્ટારે સુમિતને પૂછ્યું હતું કે તમે બંને ઘરે કેવી રીતે રહો છો, ત્યારે સ્પર્ધકે જવાબ આપ્યો કે ઝઘડો ખૂબ જ છે સર…. હવે જો વાસણો છે, તો તે વાગશે. ‘ આ પછી, અમિતાભે સુમિતની પત્નીને પૂછ્યું હતું કે તમે તેને ઘરે શું કહેશો? સુમિતની પત્નીએ કહ્યું, હું નામથી કોલ કરું છું. જોકે હરીફ સુમિતે જવાબ આપ્યો હતો કે તેણે તેમના ફોનમાં પત્નીનું નામ ‘સુન્તી હો’ તરીકે સાચવ્યું હતું. હરીફના આ જ મુદ્દા પર અમિતાભ કહે છે કે અમે ફોનમાં ‘જેબી’ વડે પત્નીની નામ પણ સાચવી લીધી છે, પરંતુ આજે આપણે પણ બદલીને પત્નીનું નામ ‘સુન્તી હો’ રાખીશું.

આ જ સિઝનમાં બિગ બીએ એક હરીફને ખુલાસો કર્યો હતો કે આજે પણ જો તે ક્યારેય લગ્નની તારીખ ભૂલી જાય છે, તો જયા બચ્ચન તેની મજાક ઉડાવે છે અને કેટલીકવાર તે ઠપકો આપે છે. તેથી જ હું તમને અને બીજા બધાને સલાહ આપીશ કે કોઈએ પણ તેમના લગ્નની તારીખને ક્યારેય ભૂલવી ન જોઈએ. હરીફે જણાવ્યું હતું કે જેની ભૂલ છે, તેણે હંમેશા ક્ષમા માંગવી પડશે. આના પર અમિતાભે તેમને ટેકો આપ્યો અને કહ્યું કે – “હા, આ વાત સાવ સાચી છે, ફક્ત પતિએ માફી માંગવી છે.”

બિગ બી અને જયાના લગ્ન 3 જૂન, 1973 માં થયા હતા. અમિતાભની સામે, તેના પિતા હરિવંશ રાય બચ્ચને એક શરત મૂકી હતી કે તેણે 24 કલાકમાં જ જયા સાથે લગ્ન કરી લીધાં હતાં. આની પાછળ એક રસિક ટુચકા છે, જે બિગ બી દ્વારા તેના એક બ્લ inગમાં બહાર આવ્યું છે.

બિગ બીએ કહ્યું કે તેણે તેના મિત્રોને વચન આપ્યું હતું કે જો તેની ફિલ્મ ઝંજીર હિટ થશે તો તે તેમને લંડન પ્રવાસ માટે લઈ જશે. આ પછી બિગ બીએ તેના માતાપિતાને કહ્યું કે તેમનું જૂથ લંડન જઈ રહ્યું છે. પિતાએ તેને પૂછ્યું કે કોણ જઈ રહ્યું છે. બિગ બીએ મિત્રોના નામની સાથે જયાનું નામ પણ લીધું હતું. પિતાએ પૂછ્યું, ‘જયા પણ તારી સાથે જઇ રહી છે? અમિતાભે કહ્યું- હા. તે દરમિયાન તેના પિતાએ એક શરત મૂકી, જેને અમિતાભે સ્વીકારવી પડી. તેણે અમિતાભને કહ્યું કે જો તમારે જયા સાથે લંડન જવું હોય તો તમારે પહેલા તેના લગ્ન કરવા પડશે. તો જ તમે તેને તમારી સાથે લઈ શકો છો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed