કોહલી કરશે ટિમ ઇન્ડિયામાં બદલાવ, આ ત્રણ ખેલાડીઓને કરી દેશે બહાર

0

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના ઇંગ્લેન્ડ પ્રવાસની શરૂઆત નિરાશાજનક રહી છે. વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ (ડબ્લ્યુટીસી) ની ફાઈનલમાં વિરાટ બ્રિગેડને ન્યુઝીલેન્ડના હાથે કારમી હારનો સામનો કરવો પડ્યો છે. ટીમ ઈન્ડિયાએ આ પરાજયનો પાઠ લેવો પડશે અને ઇંગ્લેન્ડ સામેની આગામી ટેસ્ટ સિરીઝમાં ડબ્લ્યુટીસીની ફાઇનલમાં થયેલી ભૂલોનું પુનરાવર્તન કરવાનું ટાળવું પડશે.

ટીમ ઈન્ડિયાનો આ પ્રવાસ લાંબો છે. તેણે ત્યાં સપ્ટેમ્બરના મધ્ય સુધી રોકાવું પડશે. ટીમ ગસ્ટ-સપ્ટેમ્બરમાં યજમાન ઇંગ્લેન્ડ સામે પાંચ મેચની ટેસ્ટ શ્રેણી રમશે. શ્રેણીની પ્રથમ મેચ 4 ઓગસ્ટથી રમાશે.

આ મહત્વપૂર્ણ સિરીઝ પહેલા ટીમ ઈન્ડિયાનો ઘણો સમય છે. તે સિરીઝની શરૂઆત પહેલા અંગ્રેજીની પરિસ્થિતિઓ વિશે સંપૂર્ણ રીતે જાણતી હોત. જો ટીમ ઈન્ડિયાએ ઇંગ્લેંડમાં ઇતિહાસ રચવો હોય તો તેણે સાચો રમતા 11 ની પસંદગી પણ કરવી પડશે.

ભારતીય ટીમ 20 ખેલાડીઓ સાથે ઇંગ્લેન્ડ ગઈ છે. પ્રથમ ટેસ્ટમાં કયા 11 ખેલાડીઓ લેવામાં આવશે, તે તેમના તાજેતરના પ્રદર્શન પર પણ આધારિત છે. કેપ્ટન કોહલીને મેચ વિજેતા એવા ખેલાડીઓ સામે સખત નિર્ણયો લેવા પડશે, પરંતુ તે ફોર્મ અને અંગ્રેજીની સ્થિતિને ધ્યાનમાં રાખીને રમતા 11 માં ફિટ નથી.

આ ખેલાડીઓ શુબમન ગિલ, રવિન્દ્ર જાડેજા અને જસપ્રિત બુમરાહ છે. કોઈ શંકા નથી કે જાડેજા એક મહાન ખેલાડી છે. પરંતુ ઇંગ્લેન્ડની પરિસ્થિતિઓને ધ્યાનમાં લેતા તે ટીમમાં યોગ્ય નથી. ઇંગ્લેન્ડની પિચ ઝડપી બોલરોને મદદ કરે છે. જાડેજાને ડબ્લ્યુટીસીની ફાઇનલમાં 11 પ્લેઇંગમાં શામેલ કરવામાં આવ્યો હતો કારણ કે તે 7 મા નંબર પર આવીને જરૂરી રન બનાવી શકે છે. પરંતુ તે બંને ઇનિંગ્સમાં ફ્લોપ રહ્યો હતો. તે બોલિંગમાં વધારે કમાલ કરી શક્યો ન હતો. તે ફક્ત 1 વિકેટ લઈ શક્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed