ન્યુઝીલેન્ડ સામે ટિમ ઇન્ડિયાની હારનું જવાબદાર કોણ? કોહલીએ કહ્યું આવું, જાણો

0

ભારતીય કેપ્ટન વિરાટ કોહલીએ વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ (ડબ્લ્યુટીસી) ની ફાઈનલમાં ન્યુઝીલેન્ડને વિજય માટે લાયક ગણાવ્યું હતું. તેણે કહ્યું કે, જો તેની ટીમે બીજી ઇનિંગ્સમાં 30-40 રન વધુ બનાવ્યા હોત, તો પરિણામ અલગ હોત. ભારતીય ટીમ બીજી ઇનિંગમાં 170 રનમાં આઉટ થઈ ગઈ. ન્યુઝીલેન્ડને ૧ runs 139 રનનો લક્ષ્યાંક મળ્યો હતો, જેણે કેન વિલિયમસન (અણનમ )૨) અને રોસ ટેલર (અણનમ) 47) ની વચ્ચે ત્રીજી વિકેટ માટે અખંડ 96 96 રનની ભાગીદારી સાથે બે વિકેટ ગુમાવ્યા બાદ પ્રાપ્ત કરી હતી.


કોહલીએ કહ્યું, ‘કેન (વિલિયમસન) અને ન્યૂઝીલેન્ડની આખી ટીમને અભિનંદન. તેણે ખૂબ જ ભાવના બતાવી અને ત્રણ દિવસથી થોડો વધુ સમયમાં પરિણામ પ્રાપ્ત કર્યું. તેઓએ અમને દબાણ કર્યું. તેઓ જીતવા લાયક હતા. ” તેણે કહ્યું, ‘ન્યુઝીલેન્ડના બોલરોએ તેમની વ્યૂહરચના સારી રીતે ચલાવી હતી. અમે 30 થી 40 રન ટૂંકા બનાવ્યા.

ભારતીય કેપ્ટનએ કહ્યું કે વરસાદના વિક્ષેપને કારણે તેની ટીમની લય ખલેલ પામી છે. “પ્રથમ દિવસ વરસાદથી ધોવાઈ ગયો, અને જ્યારે રમત ફરી શરૂ થઈ ત્યારે લય શોધવાનું મુશ્કેલ હતું. અમે ફક્ત ત્રણ વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી, પરંતુ જો રમત કોઈ વિક્ષેપ વિના ચાલે તો અમે વધુ રન બનાવી શક્યા હોત.

ન્યુઝીલેન્ડના કેપ્ટન વિલિયમસને કોહલી અને ભારતીય ટીમની પ્રશંસા કરી અને તેને ચેમ્પિયન બનવાની વિશેષ લાગણી ગણાવી. વિલિયમસને કહ્યું, ‘હું વિરાટ અને ભારતીય ટીમનો આભારી છું. તેઓ એક અતુલ્ય ટીમ છે, અમે જાણતા હતા કે તે કેટલું પડકારજનક હશે. હું ખુશ છું કે અમારી ટીમ જીત નોંધાવવામાં સક્ષમ હતી.

તેણે કહ્યું, ‘તે ખૂબ જ ખાસ લાગણી છે. આપણા ક્રિકેટ ઇતિહાસમાં પહેલી વાર આપણે વર્લ્ડ ટાઇટલ જીત્યું છે. છેલ્લાં બે વર્ષમાં અમારી ટીમ સાથે સંકળાયેલા દરેક ખેલાડીએ આમાં ભૂમિકા ભજવી છે. આ એક વિશેષ સિદ્ધિ છે.


ટેલરે કહ્યું કે તે આ જીતને યાદ રાખશે, જે તેની કારકિર્દીનું હાઇલાઇટ હશે. “મેચમાં ઘણો વરસાદ પડ્યો, પરંતુ અમારી ટીમ પ્રારંભિક સંઘર્ષમાંથી પાછો ફર્યો અને વિજયી થયો તે રીતે હું ક્યારેય ભૂલી શકતો નથી.” તેમાં કોઈ શંકા નથી કે દબાણ પૂરતું હતું, પરંતુ અમે તે મુજબ બેટિંગ કરી.

ટીમના મુખ્ય બોલર ટિમ સાઉથીએ કહ્યું કે ખેલાડીઓ બે વર્ષ પહેલા શરૂ થયેલી મુસાફરીની શુભ અંત ઇચ્છતા હતા. ભારતની બીજી ઇનિંગ્સમાં ચાર વિકેટ લેનારા સાઉદીએ કહ્યું, ‘અમે આ પ્રવાસ બે વર્ષ પહેલા શરૂ કર્યો હતો. અહીં ચેમ્પિયન બનીને બેસવું ખાસ છે, તેણે ઘણી મહેનત કરી છે. આપણી પાસે જે છે તે સંતોષકારક છે. અમારા બે બેસ્ટ બેટ્સમેન ક્રિઝ પર હતા તેથી અમે શાંત હતાં. અમે ઇચ્છતા હતા કે (વીજે) વટલિંગની ક્રિકેટ કારકીર્દિ આ ટૂરના સુખદ અંત સાથે સમાપ્ત થાય.

વોટલિંગે પહેલેથી જ જાહેરાત કરી દીધી હતી કે ડબલ્યુટીસીની ફાઇનલ બાદ તે તેની આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીમાંથી નિવૃત્તિ લેશે. વatટલિંગે કહ્યું, ‘અમારી ટીમ ઘણા સમયથી એક જૂથ તરીકે સખત મહેનત કરી રહી છે અને તેનું આટલું સંતોષકારક અંત છે. હું ખૂબ જ ખુશ છું કે હું ચેમ્પિયન બનીને મારી કારકિર્દીનો અંત લાવી રહ્યો છું. મેં ક્યારેય તેની કલ્પના કરી નથી. ‘

કાયલ જેમ્સનને તેની શ્રેષ્ઠ બોલિંગ બદલ મેન ઓફ ધ મેચ જાહેર કરવામાં આવ્યો. તેમણે કહ્યું, ‘આ અમારા માટે મોટી ક્ષણ છે. અમે જાણતા હતા કે છેલ્લા દિવસે રમતનો પ્રથમ કલાક અમારા માટે મહત્વપૂર્ણ રહેશે. અમે યોગ્ય સ્થળોએ બોલિંગ કરી. અમે જાણતા હતા કે જો આપણે યોગ્ય લંબાઈથી બોલિંગ કરીશું તો તે જીતનો આપણો માર્ગ સરળ કરશે. મને સારું લાગે છે કે મેં ટીમની જીતમાં ફાળો આપ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed