કોરોનાનું સંક્રમણ ઓછું થતા હવે ખુલી શકે છે શાળાઓ, જાણો ક્યાં રાજ્યમાં શું છે તૈયારીઓ

0

ઉત્તર પ્રદેશમાં કોરોનાનો ફાટી નીકળ્યો તે પહેલા કરતા ઓછો છે, અહીં સરકારે સ્કૂલ ખોલવા અંગે વાલીઓ પાસેથી અભિપ્રાય માંગ્યો છે. તે જ સમયે, હરિયાણા, મધ્યપ્રદેશ, જમ્મુ-કાશ્મીર, ગોવા, દિલ્હી વગેરે રાજ્યોમાં ઉનાળાની રજાઓ પણ 30 જૂન સુધી લંબાવી દેવામાં આવી છે. જુલાઇમાં શાળા ખોલવા અંગે હજી સુધી કોઈ નિર્ણય લેવાયો નથી. ચાલો આપણે જાણીએ કે દેશના તમામ રાજ્યો વધુ શાળાઓ ખોલવા માટે શું વિચારી રહ્યા છે.

એક તરફ, ઓગસ્ટ અને Octoberક્ટોબરની વચ્ચે કોરોનામાં ત્રીજી તરંગનો ભય છે અને બીજી તરફ, 25 માર્ચ, 2020 થી બંધ શાળાઓ દ્વારા બાળકોને શૈક્ષણિક નુકસાન. રાજ્ય સરકારો હજી સુધી નિર્ણય કરી શક્યા નથી કે કોરોના પછી અનલોક થવાની સ્થિતિમાં તેમણે શાળા ખોલવાનો નિર્ણય લેવો જોઈએ કે નહીં, જ્યારે દર્દીઓની સંખ્યામાં પણ ઘટાડો થયો છે. આ દિશામાં, ઉત્તર પ્રદેશની સરકાર માધ્યમિક શાળાઓમાં અધ્યાપન શરૂ કરવાની વિચારણા કરી રહી છે અને આ માટે વાલીઓ પાસેથી અભિપ્રાય લેવામાં આવી રહ્યો છે.


દિલ્હીની વાત કરીએ તો, અન્ય રાજ્યોની જેમ, શાળાઓ પણ લગભગ દો one વર્ષથી બંધ છે કોવિડ 19 રોગચાળાને કારણે અને ઓફલાઇન શિક્ષણ કાર્ય લગભગ સ્થગિત છે. વર્ષની શરૂઆતમાં, ફેબ્રુઆરીમાં કેટલાક દિવસો મોટા બાળકો માટે શાળાઓ ખોલવામાં આવી હતી, પરંતુ બીજી તરંગના અવાજ સાથે ફરીથી બંધ કરવામાં આવી હતી. દિલ્હી સરકારે હાલમાં તેનો નિર્ણય લીધો છે. અહીં એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે જુલાઈથી ફક્ત ઓનલાઇન વર્ગો ચાલશે. શાળાઓ ખોલવામાં આવશે નહીં.

હરિયાણા સરકારે 30 જૂન સુધી શાળાઓમાં ઉનાળાની રજાઓ પણ જાહેર કરી હતી. જુલાઇમાં અહીં શાળાઓ ખોલશે કે નહીં તે અંગે હાલમાં નિર્ણય લેવામાં આવ્યો નથી. પરંતુ કોરોનાની ત્રીજી તરંગ વિશે જે રીતે વાત થઈ રહી છે, બાળકો આમાં વધુ ભોગ બનશે. તેના પરથી અનુમાન લગાવી શકાય છે કે કદાચ અહીં 1 જુલાઈથી પણ શાળાઓ ખોલવામાં આવશે નહીં.


જો આપણે રાજસ્થાનની વાત કરીએ તો, 7 જૂનથી અહીં શાળાઓ ખોલવામાં આવી હતી, પરંતુ તે ફક્ત 50 ટકા સ્ટાફ સાથે ખોલવામાં આવી હતી. તેવી જ રીતે, યુપીમાં પણ 1 જુલાઇથી શિક્ષકો અને અન્ય શૈક્ષણિક કર્મચારીઓ માટે પ્રાથમિક શાળાઓ ખુલી જશે, જ્યાં શિક્ષકોને ઘણી જવાબદારીઓ સોંપવામાં આવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed