કોરોના મહામારી દરમિયાન જાણો શું છે બર્ફીલા બાબા અમરનાથની યાત્રા નું અપડેટ, ક્યારે ચાલુ થશે?

0

અમરનાથ યાત્રા રદ કરાઈ દેશમાં પ્રવર્તિત કોવિડ પરિસ્થિતિને કારણે જમ્મુ-કાશ્મીર સરકારે વાર્ષિક અમરનાથ યાત્રાને રદ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે. શાઇન બોર્ડે કહ્યું કે પવિત્ર ગુફામાં તમામ પરંપરાગત ધાર્મિક વિધિઓ પહેલાની જેમ કરવામાં આવશે. આ નિર્ણય જમ્મુ-કાશ્મીરના લેફ્ટનન્ટ ગવર્નર મનોજ સિંહાએ શ્રીના બોર્ડ સાથે ચર્ચા કર્યા પછી જાહેર કર્યો હતો.

જોકે, ભક્તો માટે “આરતી” ની સુવિધા ઓનલાઇન આપવામાં આવશે. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે, આ કોરોના રોગચાળાને કારણે અમરનાથ યાત્રાને રદ કરવી પડી છે ત્યારે આ સતત બીજા વર્ષે છે. આ પણ વાંચો – જમ્મુ-કે. માં એન્કાઉન્ટર: 3 લશ્કર આતંકવાદીઓ માર્યા ગયા, એલઈટીના મુદાસિર પંડિત 3 પોલીસકર્મી સહિત 7 હત્યામાં સંડોવાયેલા પણ હત્યા

તેમણે અધિકારીઓને આ પ્રકારની તૈયારીઓ કરવા નિર્દેશ આપ્યા છે જેથી ગુફા મંદિરમાં સવાર-સાંજ આરતીમાં ભક્તો ડિજિટલ રીતે ભાગ લઈ શકશે. સિંહાએ કહ્યું કે આની સાથે તેઓ શિવલિંગના દર્શન કરી શકશે અને મુસાફરી અને ચેપની પકડમાં આવવાનું ટાળશે. તેમણે કહ્યું કે પરંપરાગત તમામ ધાર્મિક વિધિઓ પહેલાની જેમ ચાલુ રહેશે. અધિકારીઓએ કહ્યું કે શ્રી અમરનાથ શ્રાઇન બોર્ડના સભ્યો સાથે સલાહ-સૂચન કર્યા પછી ધાર્મિક કાર્યક્રમને પ્રતીકાત્મક રાખવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે.

આ પહેલા જમ્મુ-કાશ્મીરના લેફ્ટનન્ટ ગવર્નર મનોજ સિંહાએ શુક્રવારે કહ્યું હતું કે સરકાર વાર્ષિક અમરનાથ યાત્રાધામ યોજવા અંગેનો નિર્ણય જલ્દીથી લેશે, પરંતુ સ્પષ્ટ કરી દીધું હતું કે જીવન બચાવવું તેની પ્રાથમિકતા છે. નોંધનીય છે કે હિમાલયના ઉચાઇ partંચાઇના ભાગમાં 8, of of૦ મીટરની ઉચાઇ પર સ્થિત ભગવાન શિવના ગુફા મંદિરની-56 દિવસની યાત્રા પહેલી જૂન ૨ on મીએ પહેલગામ અને બાલતાલ માર્ગોથી શરૂ થવાની હતી. 22 Augustગસ્ટના રોજ સમાપ્ત થવાનું છે, પરંતુ હવે તે રદ કરવામાં આવ્યું છે. વર્ષ 2020 માં પણ રોગચાળાને કારણે યાત્રા રદ કરવામાં આવી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed