ડૂબી રહ્યો હતો યુવક, લોકોની જામી ભીડ, અચાનક પોલીસ કર્મી દોડીને કુદી ગયો પાણીમાં અને…

0

યુપી પોલીસના બહાદુર સબ ઈન્સ્પેકટરે જીવ બચાવ્યા વિના નદીમાં ડૂબતા એક યુવાનને બચાવી લીધો. બાળપણમાં જ ઇન્સ્પેક્ટર તરવાનું શીખી ગયા હતા, પરંતુ આટલા વર્ષો પછી પણ તે વિશ્વાસ કરી શક્યો નહીં કે તે તરવામાં સફળ થશે કે નહીં, પરંતુ જ્યારે ફરજની વાત આવી ત્યારે સબ-ઇન્સ્પેક્ટર નદીમાં કૂદી પડ્યા. અલીગ Police પોલીસની એસઆઈની આ બહાદુરી માટે એસએસપી કલાનિધિ નૈથાનીએ તેમને પ્રશંસાપત્ર અને 25,000 રૂપિયાની પ્રોત્સાહન આપીને તેમનું સન્માન કર્યું છે.

આ કિસ્સો ગંગનહર સાંકરાનો છે. થાણા દાદાના એસઆઈ આશિષ કુમાર 20 જૂને અહીં ફરજ બજાવતા હતા. આ ઘટના સવારે 1.30 વાગ્યે કહેવામાં આવી રહી છે. ગામ હરૂણપુર ખુર્દનો રહેવાસી પન્નાલાલ પુત્ર તેજસિંહ યાદવ નહેરના પાટા પર .ભો હતો. અચાનક તે ગંગનહરમાં પડ્યો. તે પાણીમાં પડતાંની સાથે જ લોકો ચીસો પાડવા લાગ્યા. ડૂબતા યુવકનો જીવ બચાવવા એસઆઈ આશિષ કુમારે વિલંબ કર્યા વિના ગંગનાહરમાં કુદીને યુવકને સલામત બહાર કા .્યો.

આ ઘટના અંગે અલીગઢ એસએસપી કલાનિધિ નૈથાનીએ વીડિયોની સાથે ટ્વિટ કર્યું છે. એસએસપીએ ટ્વિટમાં લખ્યું છે કે, “અલીગ Police પોલીસના બહાદુર સબ-ઇન્સ્પેક્ટર, આશિષ બાળપણમાં તરવું શીખ્યા, તે પછી તે ઘણાં વર્ષોથી તરતો ન હતો, પરંતુ દુનિયાને બતાવ્યું કે ખાકી ડૂબતા જીવનને બચાવવા માટે કેટલું સમર્પિત છે, સબ ઇન્સ્પેક્ટર આશિષને પ્રશંસાપત્ર અને રૂ. 25000 ની પ્રોત્સાહક રકમ મંજૂર કરાઈ છે.

તે જ સમયે, યુપીના ગૃહ વિભાગના અધિક મુખ્ય સચિવ અવનિશ અવસ્થિએ બહાદુર દરગા માટે 50,000 રૂપિયાનું ઇનામ જાહેર કર્યું છે.

બીજી તરફ, એસએસપીના આ ટ્વિટ પર ઘણી ટિપ્પણીઓ છે. આ ટ્વીટને થોડા કલાકોમાં 4 હજારથી વધુ લાઈક્સ મળી છે. આટલું જ નહીં 800 થી વધુ લોકોએ તેને રીટ્વીટ કર્યું છે. એસઆઈની બહાદુરીની લોકો દ્વારા ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed