આ વિસ્તારમાં નથી એક પણ પુરુષ, ચાલે છે માત્ર મહિલાઓનું રાજ

0

વિશ્વના મોટા ભાગના ભાગોમાં પિતૃશાસ્ત્ર જોઇ શકાય છે. પિતૃશાસ્ત્રનો અર્થ એવો સમાજ છે જ્યાં રાજકીય, આર્થિક, સામાજિક સંસાધનો પુરુષો દ્વારા વર્ચસ્વ ધરાવે છે અને સ્ત્રીઓ વ્યક્તિગત જીવનથી વ્યાવસાયિક જીવન સુધીના વર્ચસ્વના માધ્યમોથી વંચિત છે.

જો કે, આ વાર્તા યુરોપના એક ટાપુ પર સંપૂર્ણપણે બદલાય છે. એસ્ટોનીયાના બાલ્ટિક સમુદ્ર નજીક સ્થિત કિન્હૂ ટાપુ પર સાત ગામો છે, જ્યાં ખૂબ ઓછી વસ્તી છે પરંતુ આખું ટાપુ ફક્ત મહિલાઓ દ્વારા ચલાવવામાં આવે છે.

કિન્નુ યુરોપનો છેલ્લો માતૃશ્રી સમાજ ગણાય છે. તેને મહિલાઓનું ટાપુ પણ કહેવામાં આવે છે. 19 મી સદીની આસપાસ, આ ટાપુ પરથી પુરુષોની સંખ્યામાં નોંધપાત્ર ઘટાડો થવાનું શરૂ થયું. માણસો મહિનાઓ સુધી માછીમારી અને શિકારને કારણે તેમના ઘરથી અંતર રાખતા હતા. જો કે, મહિલાઓએ આ ટાપુ પર પુરુષોની અભાવ માટે બનાવેલ છે અને એક વૈવાહિક સમાજ બનાવ્યો છે.

તે જ સ્ત્રીઓ અહીં બાળકોના ઉછેરની સાથે ખેતી, પરંપરાગત વણાટ અને હસ્તકલા જેવી ઘણી વસ્તુઓ કરે છે. આ સિવાય ટાપુ સંબંધિત ઘણી સંસ્થાઓ પણ મહિલાઓનું ધ્યાન રાખે છે. અંતિમવિધિમાં લગ્નોત્સવ સુધીની જવાબદારીઓ ઉપરાંત મહિલાઓ પોતાની જાતને વહેંચીને તમામ પ્રકારની જવાબદારીઓ સંભાળે છે.

આ ટાપુની પ્રથમ અગ્રતા બાળકો, પછી સમુદાય અને પછી પુરુષો છે. અહીં રહેતી એક મહિલાએ સ્વતંત્ર વેબસાઇટ સાથેની વાતચીતમાં જણાવ્યું હતું કે ઘણા લોકો વિચારે છે કે આપણે માતૃસૃષ્ટિ સમાજની મદદથી એક સંદેશ આપવા માંગીએ છીએ, પરંતુ સત્ય એ છે કે છેલ્લા ઘણા દાયકાઓથી આ સમાજ આ રીતે ચાલે છે અને ઉપરાંત આમાંથી, આપણે આપણી જાતની કલ્પના પણ કરી શકતા નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed