મહિલાએ 10 મિનિટમાં જ વેક્સિન ના બે ડોઝ લઈ લીધા, જાણો પછી શું થયું

0

ઝારખંડના ગોદડાના પોડાઇહાટ બ્લોક વિસ્તારના દેવદંડ પીએચસી હેઠળ એક ગામની મહિલાને બે વાર રસી આપવામાં આવી છે. સોશિયલ મીડિયા પર વધુને વધુ વાયરલ થતાં આ મામલો પ્રકાશમાં આવ્યો છે. દેવદંડ વિસ્તારની રહેવાસી મહિલા બુલબુલ દત્તનું કહેવું છે કે, તેણે આરોગ્ય કર્મચારીઓને ઘણી વાર કહ્યું પછી પણ તેને ફરીથી રસી અપાઇ છે.

પતિ સંજય દત્તના જણાવ્યા અનુસાર, વાસ્તવિકતામાં, ઘટના એ છે કે આ મહિલાને કોવિડ રસીની બે ડોઝ દસ મિનિટના અંતરે એએનએમ દ્વારા આપવામાં આવી છે.

તે જ દિવસે કોઈ મહિલાને કોવિડની ડબલ ડોઝ આપવામાં આવ્યા બાદ, આ મામલો સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ પર ચર્ચાનો વિષય બની ગયો છે. બુલબુલ દત્ત દિયોદંડ પંચાયત બિલ્ડિંગમાં ઇન્જેક્શન લેવા જાય છે. સ્ત્રીને ડોઝનું ઈંજેક્શન આપવામાં આવે છે અને સ્ત્રીને નિરીક્ષણ હેઠળ રાખવામાં આવે છે.

થોડા સમય પછી સ્ત્રીનું નામ ફરીથી બોલાવવામાં આવે છે. સ્ત્રી એએનએમ પાસે જાય છે, એએનએમ તેને ફરીથી રસી આપે છે. બુલબુલ દત્ત કહે છે કે તેણીને રસી મળી છે પરંતુ તે સાંભળતી નથી અને રસીનો બીજો ડોઝ તેમને આપવામાં આવે છે.

આ ઘટના પછી, મહિલાને આઘાત લાગ્યો છે કે તેને બે વાર રસી આપવામાં આવી છે. અહીં તેનો પતિ સંજય દત્ત કહે છે કે પંચાયત બિલ્ડિંગની અંદર તેની પત્નીને મહિલા સાથે લાઇનમાં બેસાડી દેવામાં આવી હતી. તેઓ બહાર ઉભા હતા.

આને કારણે, ત્યાં રહીને પણ તે પત્નીને ફરીથી રસી લેતા રોકી શક્યો નહીં. અહીં આ બાબતે આરોગ્ય વિભાગના અધિકારીઓનો ફોન ઉપર સંપર્ક કરવામાં આવ્યો હતો. પરંતુ રવિવારની રજા હોવાથી આ મામલે કોઈ અધિકારી તરફથી કોઈ ટિપ્પણી મળી નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed