5.2 કિલો વજનના બાળકે લીધો જન્મ, તરત બનાવી દીધો આ રેકોર્ડ-જાણો

0

27 વર્ષીય સગર્ભા સ્ત્રી જયા દાસને 17 જૂને સતીન્દ્ર મોહન દેવ સિવિલ હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી હતી. ડોકટરોએ જણાવ્યું કે, તેની ડિલિવરી માટે તેમને 29 મેના રોજ હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવાની સલાહ આપવામાં આવી હતી, પરંતુ કેટલાક કારણોને લીધે તે નિયત તારીખે હોસ્પિટલમાં આવી શક્યો ન હતો.

હોસ્પિટલના ડો.હનીફ મોહમ્મદ અફસાર આલમે જણાવ્યું કે તે શરૂઆતથી જ આ મહિલાની સારવાર કરે છે. 29 મી મેના રોજ સગર્ભા સ્ત્રીને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવાની સલાહ આપવામાં આવી હતી, પરંતુ લગભગ 20 દિવસ મોડી 17 જૂને પ્રસૂતિની પીડા થતાં તેણી હોસ્પિટલમાં આવી હતી.તેમણે કહ્યું હતું કે જયાના પહેલા બાળકને સિઝેરિયન હતું, તેથી તેણીએ પણ નહોતું કર્યું. છેલ્લી સોનોગ્રાફી કરો. તેમને કટોકટીની પરિસ્થિતિમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા.

આ પછી, સરકારી હોસ્પિટલના ડોકટરોની ટીમે સિઝેરિયન ડિલિવરી કરી, જેમાં મહિલાએ 5.2 કિલો વજનવાળા બાળકને જન્મ આપ્યો.આલમે કહ્યું કે, ડિલિવરીમાં મોડું થયું છે, પરંતુ અપેક્ષા નહોતી કે બાળકનું વજન આટલું વધારે હશે. તેણે કહ્યું કે બાળક અને માતા બંને સંપૂર્ણ સ્વસ્થ છે. સામાન્ય રીતે નવજાતનું વજન 2.5 કિગ્રાથી 3 કિલો સુધી હોય છે.

તેમણે કહ્યું કે આ વિશે અન્ય ઘણા ડોકટરો સાથે વાત કરી. તેઓને પાંચ કિલોથી વધુ વજનવાળા કોઈપણ નવજાત શિશુ વિશે પણ માહિતી મળી નથી. ડો.આલમે દાવો કર્યો છે કે, આસામમાં જન્મેલા આ સૌથી વધુ વજનના નવજાત છે. તેમણે જણાવ્યું કે જયાદાસ અને બાદલ દાસની આ બીજી સંતાન છે. જન્મ સમયે તેમના પ્રથમ બાળકનું વજન 3.8 કિલો હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed