ત્રીજી લહેર ની ચેતવણી પર તંત્રનું એલર્ટ, રાજ્યોને પત્ર લખીને કહ્યું કે….

0

કોરોનાની બીજી તરંગે દેશમાં ભારે વિનાશ કર્યો. જે બાદ મોટાભાગના રાજ્યોએ લોકડાઉન લગાવી દીધું હતું, જેથી તેને નિયંત્રિત કરી શકાય. સમાન લોકડાઉનની અસર થઈ અને થોડા જ દિવસોમાં કોરોના ચેપગ્રસ્ત દર્દીઓની સંખ્યામાં ઘટાડો થવાનું શરૂ થયું.

આ ભીડને ધ્યાનમાં રાખીને કેન્દ્ર સરકારે તમામ રાજ્યોને ચેતવણી આપી છે અને કહ્યું છે કે પ્રવૃત્તિઓને કાળજીપૂર્વક પ્રોત્સાહન આપવું જોઈએ. કેન્દ્ર દ્વારા અગત્યની કોવિડ અનુરૂપ વર્તણૂકની પાંચ-વલણની વ્યૂહરચના સુનિશ્ચિત કરવા અપીલ કરવામાં આવી છે. ઉપરાંત, ચેપ નિવારણ માટે, પરીક્ષણ-ટ્રેક-ટ્રીટ અને રસીકરણ તરફ ધ્યાન આપવામાં આવ્યું છે.

એઈમ્સના ડિરેક્ટર રણદીપ ગુલેરિયાની ચેતવણી બાદ કેન્દ્ર દ્વારા આ સૂચના જારી કરવામાં આવી છે, જેમાં કોરોનાની ત્રીજી તરંગ આવતા 6 થી 8 અઠવાડિયામાં કઠણ થઈ હોવાનું કહેવામાં આવ્યું છે. ગુલેરિયાએ શનિવારે ચેતવણી આપી છે કે કોરોનાની ત્રીજી તરંગ આવતા 6 થી 8 અઠવાડિયામાં આવી શકે છે.

રણદીપ ગુલેરિયાએ કહ્યું કે ‘જો કોરોનાને લગતી માર્ગદર્શિકાનું પાલન કરવામાં નહીં આવે તો ત્રીજી તરંગ 6-8 અઠવાડિયામાં આવી શકે છે. રસીકરણ ન થાય ત્યાં સુધી આપણે આક્રમક રીતે અમારું યુદ્ધ ચાલુ રાખવું જરૂરી છે.

ગૃહ મંત્રાલય દ્વારા જારી કરાયેલા પત્રમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે કોરોના વાયરસની બીજી લહેર દરમિયાન ઘણા રાજ્યોમાં કોરોનાના કેસો ઝડપથી વધી ગયા હતા. ઘણા રાજ્યોમાં ચેપ અટકાવવા માટે પ્રતિબંધો લાદવામાં આવ્યા હતા. હવે કોરોના કેસના ઘટાડા સાથે રાજ્યો અને કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોએ પ્રતિબંધોમાં રાહત આપવાનું શરૂ કરી દીધું છે.

ગૃહ સચિવે પત્રમાં લખ્યું છે કે હું ભાર મૂકવા માંગું છું કે, જમીનની વાસ્તવિકતા વિશે જાણ્યા પછી પ્રતિબંધોમાં રાહત લેવી જોઈએ. કેસ ઓછો થયા પછી, પ્રવૃત્તિઓમાં આરામ કરવો જરૂરી છે, પરંતુ આ કાર્ય સંપૂર્ણ સાવચેતી સાથે થવું જોઈએ. પ્રતિબંધોમાં રાહત દરમિયાન, તે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે કે કોરોનાથી સંબંધિત નિયમોનું પાલન કરવામાં આવે. પરીક્ષણ, ટ્રેક, સારવાર અને રસીકરણ જરૂરી છે. કોરોનાનાં નિયમોનું પાલન કરો, તેનું નિરીક્ષણ કરવું જોઈએ. બંધ સ્થળોએ માસ્ક, સેનિટાઇઝર, સામાજિક અંતર, યોગ્ય વેન્ટિલેશન હોવું જોઈએ.

તેમણે લખ્યું છે કે કેટલાક રાજ્યોમાં કડકતા હળવા કર્યા પછી ફરીથી લોકોની ભીડ એકઠી થવા માંડી છે. આવી બેદરકારી ન થાય તે માટે કાળજી લેવી જોઈએ. આર્થિક પ્રવૃત્તિઓને મંજૂરી આપવાની સાથે, કોરોનાના નિયમોનું સતત પાલન થવું જોઈએ. કોરોના ચેપને રોકવા માટે પરીક્ષણ, ટ્રેક, સારવારની વ્યૂહરચના જરૂરી છે. આ સમસ્યા ગંભીર છે, પરિસ્થિતિને ધ્યાનમાં રાખીને, પરીક્ષણ ઘટાડવું જોઈએ નહીં. કેન્દ્ર દ્વારા જારી કરાયેલા તમામ નિયમોનું પાલન થવું જોઈએ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed