હજી પણ હેમખેમ છે સચિન તેંડુલકરના રેકોર્ડ, 21 મી સદીના સૌથી મહાન પદ તરીકે મળી નામના

0

ક્રિકેટના દિગ્ગજ ખેલાડી સચિન તેંડુલકરને 21 મી સદીના સર્વશ્રેષ્ઠ બેટ્સમેન તરીકે ચૂંટવામાં આવ્યા છે. આ મામલે સચિનને ​​શ્રીલંકાના મહાન બેટ્સમેન કુમાર સંગાકારા તરફથી સખત સ્પર્ધા મળી હતી. બંને ખેલાડીઓના સમાન પોઇન્ટ હતા, પરંતુ વધુ જૂરી સભ્યોની સૂચિમાં હોવાને કારણે સચિન વિજેતા બન્યો હતો. ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે એજિસ બોલમાં આઈસીસી વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશીપની ફાઇનલના બીજા દિવસે શનિવારે ચાની અવરકવર દરમિયાન આ ઘોષણા કરવામાં આવી હતી.

આ પહેલ પાછળ સ્ટાર સ્પોર્ટ્સનો ઉદ્દેશ દિગ્ગજ ક્રિકેટરોથી લઈને વરિષ્ઠ રમત-ગમત પત્રકારો, બ્રોડકાસ્ટર્સ, આંકડાશાસ્ત્રીઓ, વિશ્લેષકો, એન્કર અને સમગ્ર વિશ્વ સુધીના સમગ્ર ક્રિકેટ સમુદાયને એક સાથે લાવવાનો હતો. સ્ટાર સ્પોર્ટ્સ ચાર કેટેગરીના બેટ્સમેન, બોલર, ઓલરાઉન્ડર અને કેપ્ટનમાંથી એક મહાન ખેલાડી પસંદ કરશે.

આ માટે સચિન તેંડુલકર, સ્ટીવન સ્મિથ, કુમાર સંગાકારા, બેટ્સમેન કેટેગરીમાં જેક કાલિસ, મુથિઆ મુરલીધરન, શેન વોર્ન, ડેલ સ્ટેન, બોલર કેટેગરીમાં ગ્લેન મેકગ્રા, બેન સ્ટોક્સ, એન્ડ્રુ ફ્લિન્ટોફ, રવિચંદ્રન અશ્વિન અને કેપ્ટન કેટેગરીમાં સ્ટીવ વો, ગ્રીમ સ્મિથ, રિકી પોન્ટિંગ અને વિરાટ કોહલીની વરણી કરવામાં આવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed