બાળકની ડિલિવરી માટે હોસ્પિટલ પહોંચી મહિલા, તો ડોકટરોએ કર્યું આવું-જાણીને ચોંકી જશો

0

રાંચીમાં એક મહિલાએ સદર હોસ્પિટલના ડોકટરો પર સનસનીખેજ આરોપ લગાવ્યો છે. મહિલાના જણાવ્યા અનુસાર, ડિલિવરી માટે હોસ્પિટલમાં દાખલ થયા પછી ડોકટરોએ પૂછ્યા વિના જ તેને નસબંધી કરી હતી.

હકીકતમાં, રાંચીની સદર હોસ્પિટલમાં કાંતા ટોલીમાં રહેતી પૂનમ દેવીને બાળકની ડિલિવરી માટે દાખલ કરવામાં આવી હતી જ્યાં ડોક્ટરોએ તેમને સિઝેરિયન ઓપરેશનની જરૂર જણાવી હતી. એવો આક્ષેપ કરવામાં આવે છે કે સર્જરી દરમિયાન તેની સંમતિ વિના તેની નસબંધી કરવામાં આવી હતી. મહિલાના આક્ષેપ બાદ હવે આ આરોગ્ય વિભાગ તપાસ ચલાવવાનો દાવો કરી રહ્યું છે.

તે જ સમયે, હોસ્પિટલના ડૉક્ટરે મહિલાના આક્ષેપને સંપૂર્ણપણે નકારી દીધા હતા. હોસ્પિટલના નાયબ અધિક્ષક .સ્વ્યાસાચી મંડળે જણાવ્યું હતું કે નસબંધીના ઓપરેશન માટે ફક્ત મહિલાની સંમતિ જરૂરી છે. મહિલાએ તેની સંમતિ આપી છે, તે પછી જ તેને નસબંધી કરવામાં આવી છે.

સદર હોસ્પિટલમાં, રાંચીની કાંતા ટોલીની પૂનમ દેવીને ડિલિવરી માટે સદર હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી હતી જ્યાં ડોકટરોએ તેમને સીઝરિયન ઓપરેશનની જરૂર જણાવી.

પીડિત પૂનમે કહ્યું કે ઓપરેશન બાદ તેને કહેવામાં આવ્યું કે તેની નસબંધી પણ કરવામાં આવી છે. પીડિત મહિલાનો આરોપ છે કે તેણી અથવા તેના પતિની સંમતિ વિના, સિઝેરિયન ડિલિવરી દરમિયાન નસબંધી પણ કરી હતી.

જ્યારે સિવિલ સર્જનને મહિલા દ્વારા લગાવવામાં આવેલા આક્ષેપો અંગે સવાલ પૂછવામાં આવ્યો ત્યારે તેમણે કહ્યું કે મહિલાની સંમતિ વિના ઓપરેશન કરી શકાતું નથી. હવે જ્યારે મહિલા આ મામલે ફરિયાદ કરે છે, ત્યારે તે તેની તપાસ કરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed