થોડી થોડી વારે જઇ રહી હતી વીજળી, તો ખુદ વિજમંત્રી ચડ્યા થાંભલે અને પછી…

0

મધ્યપ્રદેશમાં શુક્રવારે લોકોને ઊંર્જા પ્રધાન પ્રદ્યુમન તોમરની એક અલગ શૈલી જોવા મળી. ગ્વાલિયરમાં સમયસર વીજ કપાત થવાની અને વીજળીના અભાવની ફરિયાદોથી હતાશ થઈને તેઓ જાતે તપાસ કરવા ગયા અને સમસ્યા જાણવા ઇલેક્ટ્રિક પોલમાં ચઢી ગયા.

સીડીની મદદથી થાંભલા પર ચઢીને ઉર્જા પ્રધાન તોમારે જાતે તેને ઠીક કરવાનું શરૂ કર્યું અને ત્યાં જમા કચરો કાઢીને તેને સાફ કરી દીધો. ટ્રાન્સફોર્મર પરના ઝાડ અને છોડને વીજ પુરવઠામાં અવરોધ માનવામાં આવતાં અને વીજ કંપનીના અધિકારીઓની બેદરકારી બદલ સામાન્ય લોકોની માફી માંગી હતી.

વીજળી ન મળતી હોવાની ફરિયાદથી ગુસ્સે ભરાયેલા ઊર્જા પ્રધાન પ્રદ્યુમન તોમારે કહ્યું કે જ્યાં જ્યાં ટ્રિપિંગ થશે ત્યાં જઇને તેનું નિરીક્ષણ કરશે અને જો જરૂર પડે તો વહીવટી શસ્ત્રક્રિયા પણ કરવામાં આવશે. તેમણે પીએસ અને એમડીને લોકોને યોગ્ય રીતે વીજળી પહોંચાડવા નિર્દેશ પણ આપ્યો. કૃપા કરી કહો કે ઊર્જા પ્રધાન તોમર ગ્વાલિયરના રહેવાસી છે.

ઉર્જા પ્રધાને કહ્યું કે, મુખ્ય સચિવશ્રીએ વીજ કંપનીના ત્રણ એમડીઓને પણ કડક સૂચના આપી હતી કે, જો રાજ્યમાં ટ્રિપિંગની સમસ્યા આવી રહી છે, તો હું તેને જાતે ઠીક કરીશ અને અધિકારીઓ દ્વારા પણ હું તેને નિયત કરાવીશ. આ સૂચનાનું પાલન ન કરનારાઓ વિરુદ્ધ કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે, પછી ભલે તે સીઈ, એસઇ, ડીઇ અથવા અન્ય કોઈ અધિકારી હોય.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે ઊર્જા પ્રધાન તોમર આ દિવસોમાં એક્શન મોડમાં જોવા મળી રહ્યા છે. ભૂતકાળમાં પણ તેણે અચાનક ગ્વાલિયરના એક સબ સ્ટેશન પર દરોડો પાડ્યો હતો જ્યાંથી દારૂની બોટલો ઝડપાઇ હતી. આ પછી તેમણે આ માટે વીજ વિભાગના અધિકારીઓને ઠપકો પણ આપ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed