રેકોર્ડ રાણી બનતી જઇ રહી છે શેફાલી વર્મા, હવે કર્યો આ મોટો કારનામો, જાણીને ગર્વ કરશો

0

જ્યારે પણ શેફાલી વર્મા બેટ પકડે છે, ત્યારે તે લોકોની જીભ પર પોતાનું નામ છોડી દે છે. જ્યારેથી આ યુવા બેટ્સમેને 22-યાર્ડની પિચ પર પગ મૂક્યો છે, ત્યારથી તે રેકોર્ડ પર રેકોર્ડ બનાવી રહ્યો છે. જ્યારે ટી -20 વર્લ્ડ કપમાં મહિલાઓ પ્રવેશ કરી હતી અને હવે તેની ટેસ્ટ ડેબ્યૂ કરી હતી, ત્યારે રેકોર્ડ્સ બનાવવામાં આવી રહ્યા છે.

લગભગ દરરોજ તે કેટલાક રેકોર્ડ્સ સ્થાપિત કરે છે. ભારતની મહિલા ટીમ હાલમાં ઇંગ્લેન્ડ સાથે એક ટેસ્ટ મેચ રમી રહી છે. અને હંમેશની જેમ શેફાલીએ આ મેચમાં તેના બેટથી રન બનાવ્યા અને રેકોર્ડ બનાવ્યા.

જોકે, તે બંને ઇનિંગ્સમાં સદી ચૂકી ગઈ હતી. શેફાલીએ પ્રથમ દાવમાં 96 રન બનાવ્યા હતા અને બીજી ઇનિંગમાં તેના બેટથી 63 રન બનાવ્યા હતા. આ દરમિયાન તેણે ઘણા રેકોર્ડ બનાવ્યા. તેમાંથી એક ટેસ્ટ મેચમાં સૌથી વધુ સિક્સર ફટકારનારી મહિલા ખેલાડી બનવાનો રેકોર્ડ છે.

તે મહિલા ટેસ્ટ ક્રિકેટના ઇતિહાસમાં પ્રથમ ખેલાડી બની છે જેણે મેચમાં સૌથી વધુ ત્રણ છગ્ગા ફટકાર્યા હતા. તેના પહેલા કોઈ પણ મહિલા ક્રિકેટર ટેસ્ટ મેચમાં આટલા સિક્સર ફટકારી શક્યો ન હતો. શેફાલીએ બંને ઇનિંગ્સમાં કુલ ત્રણ છગ્ગા ફટકાર્યા છે. તેણે પ્રથમ ઇનિંગ્સમાં બે સિક્સર અને બીજી ઇનિંગ્સમાં એક સિક્સર ફટકારી હતી. પ્રથમ ઇનિંગ્સમાં શેફાલીએ 152 બોલનો સામનો કર્યો હતો અને 13 ચોગ્ગા અને બે છગ્ગા ફટકાર્યા હતા, જ્યારે બીજી ઇનિંગમાં તેણે 11 ચોગ્ગા અને એક છગ્ગાની મદદથી 83 બોલમાં અડધી સદી રમી હતી.


તેની આગળ દક્ષિણ આફ્રિકાના જોહામરી લauટનબર્ગ છે, જેણે 2003 માં ઈંગ્લેન્ડ સામે 14 વર્ષ અને 166 દિવસની ઉંમરે 74 રન બનાવ્યા હતા. માર્ગ દ્વારા, શેફાલી મહિલા ક્રિકેટમાં એકંદરે ફિફ્ટી ફટકારનાર ચોથી સૌથી નાની બેટ્સમેન છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed