ઓસ્ટ્રેલિયામાં ભારે વરસાદ પછી કરોળિયાના જાળાની ચાદર પથરાય, જુઓ ચોંકાવનારા દ્રશ્યો

0

ઓસ્ટ્રેલિયામાં દર વર્ષે કોઈક પોતાની જાતને કોઈક કુદરતી આફતો અથવા સમાચારથી પોતાનું ધ્યાન દોરે છે. આ વખતે તેના એક વિસ્તારમાં, રસ્તાની બાજુમાં, ખેતરોમાં, ખુલ્લા મેદાનો અને ઝાડીઓમાં વિશાળ સ્પાઈડર જાળાઓ ચર્ચાનો વિષય બની છે.

એવું બન્યું કે ઓસ્ટ્રેલિયાના વિક્ટોરિયાના ગિપ્સલેન્ડ અને લોંગફોર્ડ વિસ્તારોમાં પૂર આવ્યા પછી, આ સ્પાઈડર જાળાઓ ચારેબાજુ દેખાય છે. એવું લાગે છે કે પૂરની સાથે સ્પાઈડર જાળાઓની સુનામી આવી છે. ચાલો જાણીએ આ વિચિત્ર ઘટના પાછળનું કારણ

એવું બન્યું હતું કે થોડા દિવસો પહેલા ઓસ્ટ્રેલિયાના વિક્ટોરિયામાં ભારે વરસાદ પડ્યો હતો. આ પછી, જ્યારે વરસાદ બંધ થયો, ત્યારે દો દિવસની અંદર, ગ્પ્સલેન્ડ અને લોંગફોર્ડમાં દરેક જગ્યાએ કરોળિયા દેખાવા લાગ્યા. આ નાના છોડો, છોડ અને રસ્તાઓ મોટા પ્રમાણમાં અને મોટા કદમાં દેખાતા હતા. અચાનક આ વિસ્તારોના કરોળિયા મનુષ્ય પર ગુસ્સે થઈ ગયા, જેણે ચારે તરફ એક વેબ બનાવ્યું. અથવા તે પોતાને કોઈ વસ્તુથી બચાવવાનો પ્રયત્ન કરી રહી હતી.

જ્યારે એન્ટોલોજિસ્ટ્સને તેના વિશે જાણ થઈ, ત્યારે જાણ કરવામાં આવી હતી કે વરસાદ પછી કરોળિયાનું ઘર બરબાદ થઈ રહ્યું છે. તેને ટાળવા માટે, તે busંચા છોડો પર ગયો. તેઓ ઝડપથી છોડો પર જાળી વણાટતા હોય છે, જેથી તેઓ પૂર અને ભારે વરસાદથી પોતાને બચાવી શકે. આ પ્રક્રિયાને બલૂનિંગ કહેવામાં આવે છે. ચાલો હવે આ આખી પ્રક્રિયાને સમજીએ

ગત સપ્તાહે વિક્ટોરિયા વિસ્તારમાં ભારે વરસાદ પડ્યો હતો. જોરદાર પવન ફૂંકાયો. જેના કારણે ત્યાં ઘણાં ફ્લ flashશ પૂર અને સંપત્તિને નુકસાન પહોંચ્યું હતું. પોતાને બચાવવા માટે જમીનની અંદર રહેતા લાખો કરોળિયા ઝાડ તરફ ઝડપથી દોડી આવ્યા હતા. ઝાડ પર ચingતી વખતે, તેઓ રસ્તામાં મળેલા નાના છોડ અને ઝાડીઓ પર જાળી બનાવતા ગયા. આને ગોસૈમર શીટ્સ કહેવામાં આવે છે.

ગિપ્સલેન્ડમાં એક કિલોમીટર લાંબી ચોખ્ખી મળી આવી. તે જ સમયે, સ્પાઈડર વેબ્સ સેલ અને લોંગફોર્ડ વિસ્તારમાં ઘણી જગ્યાએ જોવા મળ્યાં હતાં. સેઇલ અને લોંગફોર્ડ વચ્ચેનું અંતર આશરે 8 કિલોમીટર છે. સામાન્ય રીતે આ કરોળિયા શિયાળામાં આવા ફાંદા બનાવે છે. તેઓ એટલા પાતળા હોય છે કે કેટલીકવાર તેઓ તીવ્ર ઠંડા પવનથી 100 કિલોમીટર દૂર ઉડાન ભરે છે. બલૂનિંગ પ્રક્રિયામાંથી બનેલી જાળી એટલી હળવા હોય છે કે તે પવનથી ફૂંકાય છે. એક જગ્યાએથી બીજી જગ્યાએ અટકી જવું.

તેથી જ વરસાદ પછી રસ્તાઓ, ખેતરોમાં, ઝાડીઓ પર અને ઝાડ ઉપર આવા મોટા જાળી જોવા મળે છે. તેમની તસવીરો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહી છે. માર્ગ દ્વારા, આ છટકું કોઈ પણ રીતે માનવીઓ માટે જોખમી નથી. પરંતુ કેટલાક કરોળિયા દ્વારા બનાવેલ ફાંસો સંભવિત જોખમ હોઈ શકે છે. 2000 થી 2013 ની વચ્ચે, સ્પાઈડરના કરડવાથી 12,600 લોકોને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. (ફોટો: ગેટ્ટી)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed