અહીં દેશમાં ફક્ત 12 રૂપિયામાં વેચાય રહ્યા છે ખુબસુરત મકાન, જાણો શું છે કારણ

0

ઘર ખરીદવું એ લોકોનું સ્વપ્ન છે. આજીવન કમાણી ઘર ખરીદવા માટે વપરાય છે. પરંતુ વિશ્વનો એક દેશ છે જ્યાં આ દિવસોમાં લોકો તેમનું સુંદર મકાન વેચી રહ્યા છે. આશ્ચર્યજનક બાબત એ છે કે લોકો તેમના ઘર ફક્ત 16 સેન્ટ (લગભગ 12 રૂપિયા) માં વેચે છે.

રોઇટર્સના એક અહેવાલ મુજબ ક્રોએશિયાના ઉત્તરીય ક્ષેત્રમાં આવેલા લ Lagગ્રાડમાં લોકોને 12 રૂપિયામાં પોતાનું મકાન વેચવાની ફરજ પડી છે. ઓછા ટ્રાન્સપોર્ટ કનેક્ટિવિટીને લીધે લોકો પોતાનો ઘર છોડી રહ્યા છે, જેના પછી ખુદ વહીવટી તંત્રે આ મકાનો વેચવાનો નિર્ણય લીધો છે.

લેગ્રેડના મેયર ઇવાન સબોલિકે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું છે કે તાજેતરમાં એક સાથે 19 મકાનો ખાલી કરાયા હતા. આ મકાનોની કિંમત 1 કુના એટલે કે લગભગ 12 રૂપિયા નક્કી કરવામાં આવી છે. તેમાંથી અત્યાર સુધીમાં 17 મકાનો વેચાયા છે. તેમણે એમ પણ કહ્યું હતું કે આ શહેર એક સરહદ નગર બન્યું છે ત્યારથી અહીંની વસ્તીમાં સતત ઘટાડો થયો છે. લેગ્રેડ શહેરની સરહદ હંગેરી સાથે જોડાયેલ છે.

રિપોર્ટમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે જો કોઈ વ્યક્તિ અહીં મકાન ખરીદવા માંગે છે તો સ્થાનિક વહીવટ તેની મદદ કરશે. આટલું જ નહીં, જો કોઈ અહીં રહેવાનું ઇચ્છે છે, તો તેણે ઓછામાં ઓછું 15 વર્ષ અહીં રહેવાનો કરાર કરવો પડશે.

એક હકીકત એ પણ છે કે લેગ્રેડ શહેર એક સમયે ક્રોએશિયામાં બીજા સ્થાને હતું, જ્યાં દેશની સૌથી મોટી વસ્તી રહેતી હતી, પરંતુ આશરે 100 વર્ષ પહેલાં અસ્ટ્રો અને હંગેરિયન સામ્રાજ્યોના ભંગાણ પછી, અહીંની વસ્તી સતત ઓછી થઈ રહી છે.

લેગ્રેડ શહેરની વાત કરીએ તો અહીં પૂરતી હરિયાળી છે, ચારે બાજુ જંગલ છે. આ શહેરમાં 2,250 લોકો રહે છે. અહેવાલ મુજબ, 70 થી 100 વર્ષ પહેલાં, લેગ્રેડ શહેરમાં આજ કરતાં બે ગણા લોકો રહેતા હતા. પણ ધીરે ધીરે બધા અહીંથી ભાગી ગયા.

આપને જણાવી દઇએ કે થોડા સમય પહેલા ઇટાલીથી આવો જ કિસ્સો સામે આવ્યો હતો જ્યારે ઇટાલીના સિસિલી સ્થિત નાના શહેરમાં 86 રૂપિયાના નજીવા ભાવે મકાનો વેચાયા હતા.

તે સિસિલીમાં આટલા ઓછા ભાવે વેચાયું તે મુખ્ય કારણ હતું. સિસિલીમાં પણ વસ્તી ઘટાડવાની સમસ્યા છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં ઘણા નાના શહેરોમાં જોવા મળી છે. આ જ કારણ છે કે આવા નગરોમાં આટલા ઓછા ભાવે ઘરો આપવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed